Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาคอมไปเมืองนอกควรแพ็คอย่างไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาคอมไปเมืองนอกควรแพ็คอย่างไรดีครับ

สเปกก็ตามลายเซ็นครับ บวก Cooler 120 MM บน CPU (เคส Mid-Tower ครับ)กะว่าจะยัดใส่กระเป๋าแล้วเอาเสื้อผ้าห่อเอาไว้
    ผมควรจะระวังอะไรมั้ยครับ

แพคไงไม่รุ แต่ระวังเจอตรวจโปรแกรมลิขสิทนะครับบบบบ

Comment

น่าจะแยกชิ้นไป
      อุปกรณ์ทั้งหมดห่อถุงโฟม แล้วรวมในกล่องเมนบอด
      ใส่กระเป๋าหิ้วขึ้นเครื่องเท่านั้น<<<<ท่องให้ขึ้นใจ
      ฝาเคสถ้าเป็นไปได้ เอาขึ้นเครื่อง ระวังตัวล็อคฝางอด้วย เป็นไปได้หาโฟมห่อที่ตัวล็อค
      กระเป๋าขึ้นเครื่องเอาแบบ4เหลี่ยมที่มีีล้อลาก แบบที่ชอบแถมมาจากบัตรเครดิต
      ส่วนตัวเคสน่าจะโหลด psu ซิ้งก็โหลดใต้เครื่องได้
      เอาเสื้อผ้า+ของอื่นยัดให้เต็ม ด้านนอกห่อด้วยผ้าช็ดตัว เสื้อกันหนาว

โหลดใต้เครื่องของมีโอกาศพังงสูงมาก
      เคยทำขวดเหล้าอย่างหนาแตก ขนาดห่อด้วยผ้าเช็ดตัว ซุกอย่างดี
      แต่ผมว่า ถ้าไปประเทศอย่างที่เจริญแล้วอย่างอเมริกา ญี่ปุ่น
      ไม่ต้องเอาตัวเคสไป ไปหาซื้อเคสที่โน่น เอาแบบสวยๆ ใช้รักษาหน่อย
      แล้วเอากลับมาขายต่อผมราคามิตรภาพ จะดีไม่น้อยเลย
      Last edited by -SaMmY-; 11 May 2008, 02:52:35.

Comment

Originally posted by pattrick View Post
        แพคไงไม่รุ แต่ระวังเจอตรวจโปรแกรมลิขสิทนะครับบบบบ
        ผม Mod Bios มาแล้วเค้าจะตรวจดูได้อย่างไรครับ เปิดขึ้นมามันก็จะเขียนว่าเป็น OEM แท้เลย

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
          อุปกรณ์ทั้งหมดห่อถุงโฟม แล้วรวมในกล่องเมนบอด
          ใส่กระเป๋าหิ้วขึ้นเครื่องเท่านั้น<<<<ท่องให้ขึ้นใจ
          ฝาเคสถ้าเป็นไปได้ เอาขึ้นเครื่อง ระวังตัวล็อคฝางอด้วย เป็นไปได้หาโฟมห่อที่ตัวล็อค
          กระเป๋าขึ้นเครื่องเอาแบบ4เหลี่ยมที่มีีล้อลาก แบบที่ชอบแถมมาจากบัตรเครดิต
          ส่วนตัวเคสน่าจะโหลด psu ซิ้งก็โหลดใต้เครื่องได้
          เอาเสื้อผ้า+ของอื่นยัดให้เต็ม ด้านนอกห่อด้วยผ้าช็ดตัว เสื้อกันหนาว

โหลดใต้เครื่องของมีโอกาศพังงสูงมาก
          เคยทำขวดเหล้าอย่างหนาแตก ขนาดห่อด้วยผ้าเช็ดตัว ซุกอย่างดี
          แต่ผมว่า ถ้าไปประเทศอย่างที่เจริญแล้วอย่างอเมริกา ญี่ปุ่น
          ไม่ต้องเอาตัวเคสไป ไปหาซื้อเคสที่โน่น เอาแบบสวยๆ ใช้รักษาหน่อย
          แล้วเอากลับมาขายต่อผมราคามิตรภาพ จะดีไม่น้อยเลย
          น่าคิดนะครับ เหล้ายังไม่รอดแล้วคอมจะรอดหรือ?

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post

เนียนนะเรา กับประโยตสุดท้าย

Comment

ขอนิ๊ดดดนึง

Comment

ตัวเคสมันใหญ่แถมบุบง่าย ทำให้แพคลำบาก
                จะทำให้มีปัญหาเรื่องขนาดกระเป๋า

Comment

ไปซื้อใหม่ที่นูนคุ้มกว่าครับ เพราะมันโยนกันกระจาย ยิ่งอเมริกา ขนาดบอกว่าข้างในแตกง่ายมันยังโยนต่อหน้าต่อตา เป็นกระเป๋าพวก Business ยังไงก็โยน ผมไปอเมริกาที่ไรกลับมาต้องมาซื้อกระเป๋าใหม่ทุกที ขนาดใช้อย่างดียังพัง

Comment

เพื่อน ผม มันก็ โหลดใต้เครื่องมาครับไม่เป็นไร

มันเอา พวก ถุงเท้า กางเกงใน เสื้อผ้า บ้าง ยัดๆใ้ห้เต็มใน case แล้วก็ เอา พวก เสื้อผ้า ห่อ case อีกทีนึง

มาถึงก็เปิดใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าจะเอาชัวร์ ถ้าถือขึื้้นเครื่อง ได้ก็ถือมาดีกว่า

Comment

โปรแกรม กอป โดนจับถึงบ้านและครับเพื่อนผมหลายคนแล้วครับเอาโปรแกรม วินโด กอป จากไทยไปลง
                      ที่นู้นเราทำอะไรรู้หมดอะครับ โดนทีติดคุกอย่างเดียว (อเมกา)

Comment

ไปซื้อเคสเอาที่นู้นอีกหนึ่งเสียงครับ ขนไปมันหนักกระเป๋ากับพนักงานขนกระเป๋าของสนามบินมันไม่ระวังเรื่องกระเป๋าอยู่แล้ว(ตามที่หลายท่านข้างบนบอกมา) ท่านไปเรียนต่อหรือเปล่าครับ ถ้าไปเรียนต่อ ในแต่ละ U ผมว่ามีประกาศขายคอมมือสองอยู่แล้ว หาซื้อเคสมือสองมาใช้ก่อนไม่ยากครับ หลังจากคุ้นเคยแล้วท่านค่อยหาซื้อเคสตามที่ต้องการได้ครับ อย่างใน US ต่อให้ท่านอยู่เมืองเล็กขนาดไหน ท่านก็สามารถสิ่งซื้อเคสที่ท่านต้องการได้ครับ

Comment

Working...
                        X