Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีกรณีไหนบ้างครับที่คอม2เครื่องจะมี IP เดียวกันเมื่อเชื่อมต่อ internet ไปข้างนอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีกรณีไหนบ้างครับที่คอม2เครื่องจะมี IP เดียวกันเมื่อเชื่อมต่อ internet ไปข้างนอก

ตามที่ถามครับ ขอบคุณครับ

เสริม

แบบแลนกันอยู่ มีรูปแบบไหนบ้างที่จะ server เกมจะอ่านว่า คอม 2 เครื่องมี ip เดียวกัน
    Last edited by megamax007; 11 May 2008, 06:45:30.

ถ้าวง Lan เดียวกัน GW เดียวกัน Router มันก็ทำ NAT ออกไปเห็น IP เดียวกันหมดทุกเครื่องละครับ

Comment

แลนกันผ่านสาย cross ละครับ proxy เน็ตมหาลัยด้วยใช่ป่าว

Comment

gwเดียวกัน
        dnsเดียวกัน
        ก็ออกได้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X