Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า!!! คะแนนดับวูบ หายโม้ด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นเกมส์แล้ว FPS ยังเหมือนเดิมหรือป่าวคับ

Comment

Crysis very high 1024*768 ยังกระตุกอยู่นิดๆเลยงับ แปลกมากๆ เป็นที่อะไรหนอ
      อ้อเขาใส่การ์ดจอของผมที่ช่องสีฟ้าๆในเมนบอร์ดอ่าครับ เนี่ยอ่าครับ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post

เปิด cpu-z ดูตรงนี้ว่ามันวิ่ที่ กี่x ถ้ามันวิ่ง 8x หรือ 1x ลองถอดการ์ดจอออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่
        ลองดูตามนี้ยังล่ะครับท่าน

Comment

ขอโทษนะครับ คอมผมอยู่บ้าน พอดีบ้านไม่ได้ต่อเน็ต เลยมาเล่นที่ร้านเน็ตเนี่ยแหละครับ ยังไม่ได้ลอง แต่หาวิธีไปก่อน...

Comment

ผมไปทำมาแล้วนะครับ ผลปรากฎว่า Link Width ก็ยังวิ่งที่ x16 อยู่นะครับ
            แล้วก็จะลงไบออสใหม่ก็ลงไม่ได้ด้วยครับ มันมีให้กด Close กับ Ingone ผมเลยกด close เพราะไม่กล้า
            แต่ผมยังไม่เข้าไปในไบออสนะครับ ผมไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้างครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=202861

แล้วก็เนี่ยอ่าครับ มีคนนึงได้คะแนน 9000+(ได้มากกว่าผมด้วยซ้ำ) แล้วเขาใช้ Core Duo ด้วย ไม่ใช่ AthlonX2 เพราะฉะนั้นไม่น่าจะเป็นไปได้ว่า AthlonX2 จะไม่ Support กับ 3Dmark06

ตกลงทำยังไงดี ฮือๆๆๆ
            Last edited by FrieeZe; 11 May 2008, 15:20:32.

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
              ผมไปทำมาแล้วนะครับ ผลปรากฎว่า Link Width ก็ยังวิ่งที่ x16 อยู่นะครับ
              แล้วก็จะลงไบออสใหม่ก็ลงไม่ได้ด้วยครับ มันมีให้กด Close กับ Ingone ผมเลยกด close เพราะไม่กล้า
              แต่ผมยังไม่เข้าไปในไบออสนะครับ ผมไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้างครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=202861

แล้วก็เนี่ยอ่าครับ มีคนนึงได้คะแนน 9000+(ได้มากกว่าผมด้วยซ้ำ) แล้วเขาใช้ Core Duo ด้วย ไม่ใช่ AthlonX2 เพราะฉะนั้นไม่น่าจะเป็นไปได้ว่า AthlonX2 จะไม่ Support กับ 3Dmark06

ตกลงทำยังไงดี ฮือๆๆๆ
              ผมว่าแปลกนะครับ ผมใช้ cpu x2 4800+@2.9ghz ram ddr667 1g*2 mb รุ่นเดียวกับท่านเลยครับ การ์ดใช้ 8800GT ได้คะแนน 10800 คะแนนครับ เพราะงั้นผมว่า cpuไม่น่าฉุดนะ ตอนไม่ clock cpu ผมยังได้คะแนน 9000กว่าเลยครับ

Comment

เปิด cool'n quite ไว้ป่าว ลองปิดดู ใน bios

Comment

ของผมเดิมๆก็เหลือ 6 พันกว่า
                  น่าจะปรกตินะ ที่คะแนนสูงๆ ต้อง OC นิ

Comment

ต้องลองเปลี่ยนวินโดว์ครับ ผมเคยเจอมาแล้วครับ เปลี่ยนแล้วคะแนนเพิ่มหลายพันเลย
                    แต่ถ้าเล่นเกมส์ลื่นอยู่แล้วไม่ต้องซีเรียสครับ

Comment

cpuX2 เกิน11000ก็แรงมากแล้วครับ ส่วนใหญ่จะอยู่แถว10000 ของจขกท.ถ้าไม่oc ก็ได้ราว 9000 ละครับ แต่ได้ 6700 ดูจะน้อยเกินไป

Comment

- - เอา CPU รุ่น ลูกไก่มา ทดสอบ
                        ต้องเอา 6000+ คับ

6000+ แถม OC เข้าไปอีก ทั้งแรงทั้งคุ้ม

Comment

ถึงจะ X2 แต่ไม่ใช่คะแนนนี้แน่
                          ลองเปลี่ยนวินโดว์แบบไม่โมดูครับ

Comment

เข้าไบออสแล้วลอง reset to difficult

ปล.ลองดูนะครับ ไม่หายแนะนำให้ไปร้าน

Comment

สเปคแค่ผมยังได้ตั้ง 9100 เลย........ต้องมีระบบใดระบบนึงแล้วล่ะผิดพลาด
                              หาเพื่อนสเปคใกล้เคียงเอาการ์ดจอไปเสียบดูครับ ถ้าเทส ได้ปกติก็แสดงว่าไม่ใช่แล้น

Comment

ครับผม จะลองดูครับ มีวิธีอื่นอีกไหมครับ

อ้อผม OC CPU ไปที่ 3.03Ghz จาก 2.60Ghz แล้วนะคับ คะแนนเพิ่มจาก 6000 กว่าๆ เป็น 8000 กว่า แต่ยังไม่ถึง 9000 เลยอ่าครับ คนอื่นไปตั้ง 10000+ เกิดอะไรขึ้นกันแน่เนี่ย....

อ้อแล้วผมดูที่ Task Manager อ่าครับ ทำไม CPU ถึงอ่าน 100% บ่อยเหลือเกิน....
                                แล้วเกือบทุกครั้งที่เข้าวินโดวก็มีหน้าต่างบอกว่า ไม่สามารถเรียกไฟล์ boot.ini ได้เนื่องจากมีโปรแกรมบางโปรแกรมทำงานทับ boot.ini ตัวนี้อยู่
                                เกี่ยวกับโปรแกรม Your Uninstaller รึเปล่าครับ

ช่วยกันหน่อยนะครับ เรื่องใหญ่สำหรับผมเลย T-T

Comment

Working...
                                X