Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ไหนพอจะซ่อม creative Inspire T7900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ไหนพอจะซ่อม creative Inspire T7900

คือลำโพงด้าน หลัง ขวา ไม่มีเสียงออกอ่ะครับ
    แต่พอเอาเทสเสียงกับโปรแกรมของcreative มัน0ะมีออกมาครับ แต่เบามากๆ

ตัวใน link --> http://asia.creative.com/products/pr...=10321&listby=

Comment

ตรวจสอบเรื่อสายขาดในแล้วหรือยังครับ
      โดยถอดลำโพงตัวนี้ไปเสียบเชนเนลอื่นดูว่าดังปกติไหม

และตรวจสอบสายนำสัญญาณที่ออกมาจากซาว์นการ์ดดูนะครับว่ามีเส้นใดไม่ดีหรือเปล่าว (^-^)

Comment

ครับลองแล้วครับลองทั้งแบบ ออนบอร์ด และการ์ดเลยครับ ไม่ออกเลย

Comment

ของผมก็เป็นคับ แต่เป็นตัว center เสียงมันติด ๆ ดับ ๆ ใช้ไปใช้มาติดซะงั้น พอเคลื่อนย้าย วางเข้ามาเปิดเพลงมันก้อดับ สายข้างหลังมันหลวมคับ เซงมากมายยย เป็นตั้งแต่เพิ่งซื้อมาเดือนแรก

Comment

หมายถึงสายเส้นไหนครับที่หลวม ผมลองขยับๆดูทุกเส้นแล้วมันก็ไม่หือไม่อือเลยครับ แงๆๆ...

Comment

Originally posted by nattha_tum View Post
              ครับลองแล้วครับลองทั้งแบบ ออนบอร์ด และการ์ดเลยครับ ไม่ออกเลย
              เค้าหมายถึง เอาสายหลังลำโพง ที่มานมี7สาย เอาสายที่เสียงมานไม่ออก ไปสลับกับอันที่ออกแล้วเช็คดู ถ้ามานออก แปลว่าเสียที่ตู้ แต่ถ้าเส้นนั้นไม่ออกเหมือนเดิม แปลว่าสายมานหักใน

Comment

ครับ ผมได้ลองสลับดูแล้วครับ สายลำโพงทุกเส้นไม่มีขาดในครับ ลำโพงทุกตัวดังดีครับ แต่ก็มิได้นำพา...(เสียงให้ดัง)

Comment

คือจากที่ได้ทดสอบ ผมคิดว่ามันต้องเสียที่amp. ในตัวซัปอ่ะครับก็เลยสอบถามทุกๆท่านครับ ว่าพอจะมีใครซ่อมได้ หรือรู้ร้านที่รับซ่อมที่ไว้ใจได้บ้างครับ

Comment

ร้านอมรเซียร์รังสิตชั้นใต้ดิน

Comment

ต้องขอโทษทุกๆความเห็นที่ส่งเข้ามานะครับ ด้วยกับความโง่และตาถั่วของผม จึงทำให้ไม่เห็นว่าที่สายมันมีรอยเหมือนโดนของมีคมกด แบบว่าเห็นเส้นทองแดงข้างในเลยครับ...

แล้วยังงี้จะหาซื้อสายสัญญาณนี้ได้ที่ไหนครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

เป็นแบบเดี๋ยวกันเลย เซงพึ่งเห็นเมื่อกี้เลย โดยกระต่ายมันกัดสายขาดหมดเลยอ่า สายลำโพง2ตัว ซับอีก แล้วก็สายครีย์บอดอีก +สายลำโพงของอีกเครื่อง กำลังโมโห ว่าจะเอากระต่ายโยนลงหน้าต่างแล้วเนี้ย ร้านซ่อมแถวรังสิตมีไหมอ่า

Comment

โทรไปถามร้าน hardware house และบริษัทใหญ่ เขาบอกไม่มีสต๊อคขาย ให้หาซื้อเอาเอง หรือไม่ก็เอาสายเข้าไปให้เขาซ่อม แล้วทีนี้จะทำยังไงดีครับ

Comment

หาซื้อสาย + แจ็ค ดีๆ มาเปลี่ยนเองเลยคับ ไม่ยากเลย (บ้านหม้อ เพียบเลย ซื้อตามร้าน ที่ขาย Hi-End ก็ได้คับ)

Comment

ของผมมันพังที่ amp เลยคับ ตัวหน้าซ้ายไม่ดัง
                              ลองtest ลําโพงดูหมดแล้วครับปรากฏว่าใช้ได้

Comment

Working...
                              X