Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง 9800 gtx หน่อยครับทำไมผมเล่นcrysis very hightบนcrysis กระตกเล่นไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง 9800 gtx หน่อยครับทำไมผมเล่นcrysis very hightบนcrysis กระตกเล่นไม่ได้เลย

หรือมันเป็นปกติครับ ผมก็งงๆ ผมเล่น crysis บน vista service pack 1 ปรับ very hight นี่เล่นไม่ได้เลยครับ เฟรมเลตตำมาก หรือเป็นปกติครับ
    แต่เล่นบน xp ปรับ hight นี่พอเล่นได้ครับ เฟรมเรตประมาณ 45-30 กระตุกนิดหน่อย
    spec เครื่องผมประมาณนี้ครับ

phenom 9500+
    ram 2 gb
    inno geforce 9800 gtx
    mb gigabyte gama 770-ds3

เป็นไปได้ไหมครับว่า ram ในเครื่องผมน้อยไปในการที่จะ run crysis บน windows vista

ของผมก็ราวๆนั้นละครับ 1280*1024 High ประมาณ43 พอ Very High 23 >.< ผมเล่น Vista นะ
    ปล.ปรับความละเอียดไว้เท่าไรคับ

Comment

ปกติครับ

Comment

ถ้ามันมี Patch ให้รองรับ quadcore มันจะเร็วขึ้นเยอะครับ อันนี้มันรัน 25% 4หัว คงต้อง oc CPU สักหน่อยแล้วครับ

Comment

ผมปรับ High เล่นแล้วมันกระตุกเป็นบางช่วงอะคับ ส่วน Very High มันปรับไม่ได้อะคับ ทำไมเพื่อนๆๆปรับได้กันกว่า งง เหอๆ

Comment

Originally posted by waster555 View Post
            ผมปรับ High เล่นแล้วมันกระตุกเป็นบางช่วงอะคับ ส่วน Very High มันปรับไม่ได้อะคับ ทำไมเพื่อนๆๆปรับได้กันกว่า งง เหอๆ
            เอาอันนี้ไปครับ สวยขึ้นเยอะเลย วิธีทำอ่านเอาครับเล่นบน XP นะ
            Attached Files

Comment

อ่านไม่ออกอ่ามาแปลให้ที คุณzeza_pak เหอๆ ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษอ่าคับ น้าๆๆมาแปลให้ที เอิ้กๆ ไม่รู้ว่าต้องไปลงตรงไหนของ โฟเดอร์ Crysis หรอ

Comment

Originally posted by waster555 View Post
                very high สงวนไว้สำหรับ vista เท่านั้นครับ

เล่นบนxpที่high 40-50 สบาย ไปลองบนvistaที่ very high เหลือ 20-25 เหอะๆ ตายกันหมด

รอดูgt200ละครับว่าเอาอยู่หรือเปล่าเกมนี้

Comment

ถ้า มัน รองรับ หลายหัว จะไวขึ้นคับ เพราะ มันกิน cpu เยอะ ในการ ประมวลผล ไม่ก็ ล่อ overclock cpu เล่นไปซะเยอะๆเลยก็ได้คับ ไว้มันพัง ได้ โอกาศ ซื้อ 9850 ไปใช้แทนเลย อิอิ

Comment

Working...
                  X