Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI กับ NVIDIA ภาพที่ออกมาแตกต่างกันอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI กับ NVIDIA ภาพที่ออกมาแตกต่างกันอย่างไรครับ

อยากทราบว่าภาพของ ATI กับ NVIDIA แตกต่างกันอย่างไรเช่น ใครภาพสว่างกว่าคอนทราสเยอะกว่าหรืออันไหนสวยกว่าอะครับ

*** ป.ล.มีภาพประกอบด้วยจักเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ***
    Last edited by LoVePaNCaKe; 25 Sep 2006, 14:25:34.

เท่าที่ผมลอง นะ ati แสงมากกว่าครับ ส่วนชอบหรือเปล่า นั้นขอเป็นเรื่องส่วนตัวครับ ส่วนผมชอบ ati นะ เพราะจอผมมันมืดนะ มันทำให้ดูสว่างขั้นครับ

Comment

นั้นและครับผมเลยอยากเห็นภาพเปรียบเทียบอะครับเพราะคงไม่มีปัญญาไปซื้อทั้ง2ค่ายมาเทียบเองแน่ๆ อิอิ ท่าน spin9 จะอนุเคราะห์ภาพให้หน่อยจะดีมากเลยนะครับ

Comment

มันอยู่ที่รุ่นนะครับขนาด ati เหมือนกันเช่น ati 9550 กับ x700 ปรับความละเอียดเหมือนกัน(ไม่พูดถึงความเร็ว )ภาพที่แสดงออกมารุ่นX700เนียนกว่าเยอะๆมากๆดูออกเห็นชัดเลย

Comment

ผมเคยใช้ GF7300GTGF7600GS ตอนนี้ใช้ ATiX1800XL << ยืมเค้ามา
          ลองเล่นนิสปรับสุด ของAti แสงจะสว่างมากกว่าประมาณ 10% ได้ครับ ยิ่งตอนลอดอุโมง
          จะเห็นได้ชัดเลย ภาพไม่มี - -

Comment

ผมว่า ATI สีสดกว่า Nvidia ครับ แต่ผมใช้ Nvidia นะ

Comment

แล้วแต่คนชอบอ่าครับ

ผมใช้สองค่ายแบบไม่เลือกอยู่ที่งบในกระเป๋ามากก่า อิอิ

ส่วนเรื่องภาพ ผมว่าคนชอบสว่างๆต้องเลือก ค่ายสีแดง แต่ถ้าชอบฟุ้งๆนิ่มๆ ต้อง ค่ายสีเขียวครับ

Comment

ผมว่ามาเดิมๆด้วยกัน ati เนื้อภาพเนียนกว่า nvidia ครับ เรื่องแสงก็จัดให้ ati ครับ

Comment

อยู่ที่คนชอบ ส่วนตัว แล้ว ชอบ nv เพราะ ชิน ครับ

Comment

เท่าที่เคยใช้มา R9600XT กับ GF6600GT (การเปรียบเทียบที่ไม่ดีนัก)
                    แสงของ ATI จะสว่างกว่าหน่อยนึงครับ แต่ภาพของ NVidia จะดู Soft กว่า
                    ็ผมว่าชอบแบบไหนก็เลือกยี่ห้อนั้นครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      ผมว่ามาเดิมๆด้วยกัน ati เนื้อภาพเนียนกว่า nvidia ครับ เรื่องแสงก็จัดให้ ati ครับ
                      เห็นด้วยครับatiออกแนวสีจัดครับ แต่ถ้าผมเลือกnvdiaดูจะลื่นกว่าครับถ้ารุ่นพอกันความเห็นส่วนตัวครับ(ตั้งแต่รุ่นเล็ก-กลางนะ) ถ้าเราใช้จอlcdก็จะสามารถลดความแตกต่างตรงนี้ลงได้เพราะจอแบบนี้สีสดอยู่แล้วครับถ้าเป็นผมจะเลือกnvdiaครับคุ้มค่าก่าในราคาพอกันและแรงกว่า(เล็ก-กลาง)แล้วใช้lcdทดแทนเรื่องความสดของสีอ่ะครับ

Comment

พูดยากนะครับ เรื่องแสงเรื่องสี เราปรับแต่งเองได้ครับ เขามีให้เราปรับแล้วครับ จะสว่างหรือสีสดแค่ไหน เราก็ปรับแต่งเองได้ครับ ตามที่เราชอบใจครับ

Comment

nVidia ภาพที่ออกมาสวยกว่า ATi นะครับเท่าที่ใช้งานมาหลายรุ่น โดยเฉพาะเกมส์ที่พัฒนาจาก OpenGL ด้วยแล้วยิ่งกินขาด แต่สำหรับ ATi ผมว่ามันเหมาะกับงาน 2D มากกว่า 3D นะครับ
                          เรื่องเกมส์ด้วยแล้ว nVidia กินขาด

Comment

Originally posted by guru View Post
                            พูดยากนะครับ เรื่องแสงเรื่องสี เราปรับแต่งเองได้ครับ เขามีให้เราปรับแล้วครับ จะสว่างหรือสีสดแค่ไหน เราก็ปรับแต่งเองได้ครับ ตามที่เราชอบใจครับ
                            เหงล้วยๆคับๆ

แต่ผมก็สาวก ati อุอุ

ใครให้ช่วยไปเอกคอมจับยัด ATI เกลี้ยง 555+

Comment

nvidiaครับ

Comment

Working...
                              X