Announcement

Collapse
No announcement yet.

แลนกันได้แต่แชร์ไฟล์ไม่เห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แลนกันได้แต่แชร์ไฟล์ไม่เห็นครับ

เล่นเกมแลนกันได้ แชร์เน็ตได้ แชร์ผ่านเครื่องต่อเครื่องนะครับ ไม่ได้ผ่าน hub

workplace เหมือนกันแล้ว

มันขึ้นอย่างเงี้ย mshome is not accesible you might not have permission to use network resourece .....

เครื่องผมเป็นคนต่อเน็ตนะ แต่อีกเครื่องเข้า workplace ได้ แชร์ไฟล์ดูดจากเครื่องผมได้
    Last edited by megamax007; 11 May 2008, 17:55:12.

ที่อีกเครื่องนึง เข้า Folder Options => View เช็คถูกที่ Use simple file sharing กด OK
    แล้วสั่งแชร์ไดรฟ์ตามปกติครับ

Comment

Working...
    X