Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ใครเซียนๆมาดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ใครเซียนๆมาดูที

คือว่าเมื่อก่อนมันก็ยังดีๆอยู่เลยคับ แต่ตอนนี้เปิดคอมได้ตามปรกติคับ แต่เวลาเล่นเกมส์แบบ Warcaft3 , Pangya , Ragnarok หน้าจอมันจะค้างไปเลยอะครับ หรือไม่ก็ภาพมีอะไรแหลมๆแทรกในหน้าจอตลอด แล้วภาพมันก็จะค้าง ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องกดปุ่ม Reset อย่างเดียว ถามคนอื่นเขาก็บอกว่าการ์ดจอผมเสื่อมแล้วใครรู้ช่วยผมที่ครับ ออ ผมใช้ Nvidia Geforce 4200 Ti ของ Winfast ครับ

เพิ่มเติมครับ ถ้าเล่นเกมส์พวก Cm3 ไม่มีปัญหาเล่นได้ครับ

Comment

ความร้อนรึเปล่าครับ ไม่แน่ใจนะ ...

Comment

ไม่น่าใช่ครับเพราะเป็นตั้งแต่เปิดคอมใหม่ๆเลย อาจจะเกี่ยวบ้างแบบว่าถ้าเปิดคอมใหม่ๆแล้วเข้า warcaft มันจะเข้าหน้าจอได้แล้วก็จะค้าง แต่ถ้าเปิดคอมนานๆแล้วเข้ามันจะค้างไปเลยไม่ทันเห็นหน้าจอwarcaft

Comment

ดันๆ ยังไม่มีคนมาตอบเลย

Comment

VGA ร้อนเกินไป
            ไดร์เวอร์ VGA เดี้ยง
            วินโดวส์เอ๋อ
            PSU ใกล้ลาโลก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              VGA ร้อนเกินไป
              ไดร์เวอร์ VGA เดี้ยง
              วินโดวส์เอ๋อ
              PSU ใกล้ลาโลก
              ตามนั้น

เนียนอีกละ

Comment

Ram เช็คแรม

Comment

Working...
                X