Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่มฮาร์ดดิสครับ ซื้อมาแล้วไม่รุจะใส่อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่มฮาร์ดดิสครับ ซื้อมาแล้วไม่รุจะใส่อย่างไร

คือว่าตอนนี้คอมผมมีฮาร์ดิสเก่าอยู่ครับ (40G IDE) อยากจะเพิ่มอีก เลยไปซื้อมาวันนี้ 160กิ๊ก IDE ผมสามารถใ่ส่เข้าไปเลยได้มั้ยครับ ภายในสาย เส้นเดียวกัน กับตัวแรก แล้วผมต้องลงวินโดว์ใหม่อีกมั้ยครับ แล้วถ้าเกิดต้องลงวินโดว์ใหม่ผมจะแบ่งพาติชั่นอย่างไร ถ้าเกิดรวมกัน เป็น 200 กิ๊ก (2ลูกรวมกัน) ผมจะแบ่ง 2 ไดร ไดรละ 100 กิ๊ก ได้มั้ยครับ (c:100G d:100G)

ใส่ตัวใหม่ เซ็ตให้เป็น slave ครับ
    ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ
    รวมไม่ได้ครับ (100/100) ของเก่าแค่ 40 เอง

Comment

ใส่ด้วยกันได้
      แต่ 40+160 = 200 แล้วแบ่ง เป็น C:100 GB D:100 GB ที่สับสนอะไรรึป่าวครับ

Comment

อ่อ ตอนแรกผมเข้าใจว่ามัน รวมกันได้แล้วแบ่งให้เท่าๆกันได้อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วผมจะแบ่งพาติชั่นยังไงครับ
        Last edited by kamikaseman; 11 May 2008, 20:51:22.

Comment

ตัวใหม่แบ่ง 2 ไดรฟ์กำลังดี รวมของเดิม เครื่องคุณก้อมี 3 ไดรฟ์

Comment

ถามสุดท้ายแล้วครับ เข้าไปแบ่ง พาติชั่นตรงไหนครับ ปกติผมแบ่งตอนลง วินโดว์อย่างเดียว

Comment

Originally posted by kamikaseman View Post
              ถามสุดท้ายแล้วครับ เข้าไปแบ่ง พาติชั่นตรงไหนครับ ปกติผมแบ่งตอนลง วินโดว์อย่างเดียว
              PartitionMagic 8

Comment

อ่านคำถามแรกกะคำถามหลังแล้วสับสน

ตกลงมือใหม่หรือมือเก๋าครับเนี่ย แบ่งพาติชั่นด้วยวินฯ เป็นนี่นา

Comment

แบ่งโดยโปรแกรมครับ โปรแกรมแบ่งพาติชั่น เซิทในเน็ทดูนะครับ หรือโหลดในบิท

Comment

อันนี้ขอถามเป็นความรู้นะครับ ถ้าใส่ HDD IDE 1 ลูก แล้วใส่ Sata อีก 1 ได้มั้ยครับ เพราะบอร์ดมันใ่ส่ได้ 2 แบบ

Comment

Originally posted by kamikaseman View Post
                      อันนี้ขอถามเป็นความรู้นะครับ ถ้าใส่ HDD IDE 1 ลูก แล้วใส่ Sata อีก 1 ได้มั้ยครับ เพราะบอร์ดมันใ่ส่ได้ 2 แบบ
                      ได้

Comment

Working...
                      X