Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยกับตัว cpu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยกับตัว cpu ครับ

คือคอมผมก็ซื้อมานานพอสมควรแล้วอ่ะครับ ผมซื้อ cpu P4 631 3.0G
    แต่พอมาดูใน cpu-z มันวิ่งแค่ 2411.55 เองอ่ะครับ ทำไมมันไม่วิ่งที่ 3000 ผมเข้าใจถูกหรือป่าว เพราะผมไปดูของเครื่องเพื่อนที่ซื้อพร้อมกันมันก็ไปถึง 3000 อ่ะครับ รุ่นก็รุ่นเดียวกัน ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อ่ะไรเหรอครับ ลองดูที่ลายเซ็นก็ได้ครับ

Bus เซ็ทไว้ไม่ตรงหรือป่าวครับ อย่างเช่น Bus 800 บอร์ดเซ็ทไว้ 667 เอ่อไม่ชำนาญ Intel อย่างยิ่งครับ รอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

ช่วยหน่อยคร้าบบบบบบบ

Comment

อืมม

เป็นไปได้เกี่ยวกับการตั้งค่าในไบออสครับ

ลองไปดูครับ

Comment

ปรับตัวคูณป่าว?

Comment

CPU ของท่านมันตัวคูณ 15 ไม่ใช่รึ ????
            15x200 = 3G

Comment

Working...
            X