Announcement

Collapse
No announcement yet.

EN7300GS จะทำไรกะมานได้มั๊ยอะคะเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EN7300GS จะทำไรกะมานได้มั๊ยอะคะเนี่ย

ความจริงมานต้องเปน 256MB แต่เช็คแล้ว (ใช้ dxdiag เช็ค)มันกลายเป็น 512MB แต่แรมเราก็ไม่เห็นลดเลยงง ๆ

เล่นเกม The Movies:Stunts&Effects กระตุกเป็นพัก ๆ อะค่ะ
    เล่นเกม Dark Messiah:Might and Magic กระตุกนิด ๆ บางทีเล่นได้พักนึงก็ค้างงงงงงงงงงไปเลย
    เล่นเกม online เป็นปกติ (special force, n-age)

Spec ของเครื่องเรา
    CPU : P4 3.06Mhz
    RAM : NCP 512*2
    VGA : ASUS EN7300GS (ไดร์เวอร์เวอร์ชั่น 9.1.3.3 วันที่ 23/06/49)
    M/B : ASUS P5VD2-MX
    Power Supply : 450watts(noname)
    FAN : 2 ตัว (ตัวข้าง กับตรงฮาร์ดดิส)
    การ์ด : IEEE1394
    การ์ด : wireless internal

-----------------------------

หรือใครอยู่แถวบางกะปิ เรายกเครื่องไปให้ทำได้ม๊ายยยยยย > , <

ลดความระอียดของเกมส?ลงครับ และ OC การ์ดเลยครับ ไม่รู้จะทำอะไรแล้วครับ นอกจาก ถอยใหม่ครับ

Comment

update ไดรเวอร์มั่งก็ดีนะครับ

Comment

น่าจะรองรับรองรับ TC ครับ เทคโนโลยี การอิงแรมบนระบบ แบบเสมือนครับบนการ์ดมี 256MB ที่เห็นเป็น 512 นี่ไม่แปลกครับ เพราะไม่ได้ดึงมาใช้ตลอดเวลาแบบ ชิปออนบอร์ดครับ
        --------------
        ส่วนเกมส์ที่กระตุกนั้น ผมยอมรับว่าไม่รู้จักครับ และไม่ทราบว่ากระตุกเพราะ อะไร แต่การ์ดที่คุณซื้อมา ไม่แรงครับ ประสิทธิภาพไม่สูงเล่นเกมส์ 3 มิติชั้นสูงกระตุกไม่แปลกครับ
        แต่ถ้าค้างนี่ต้องดูหลายอย่างเลยครับ
        ค้างทุกเกมส์อาจจะเป็นที่ไดร์เว่อร์
        ค้างบางเกมส์อาจจะเป็นที่เกมส์
        หรือจะเป็นทั้ง 2 อย่างเลยก็ได้ครับ

Comment

บางที crack ของตัวเกมไม่สมบูรณ์อาจทำให้เล่นแล้วค้างก็มี

Comment

มีการ์ดจอตัวไหนที่ราคาพอกับตัวนี้ แต่ดีกว่ามั๊ยคะ

Comment

ลอง 7300GT นะครับ แรงพอควร ราคาก็ราว 3200+ครับ

Comment

Working...
              X