Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน M-Inter เห็นของถูกดีครับ อยากรู้ว่าบริการแย่เหมือนJIBเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน M-Inter เห็นของถูกดีครับ อยากรู้ว่าบริการแย่เหมือนJIBเปล่าครับ

ใครเคยประกอบร้านนี้มาบ้างครับ ดีเปล่าครับ

คิดว่าแย่ครับ ถ้าซื้อของที่มีประกันค่ายดังๆก็อุ่นใจได้ครับ แต่พวก acceseries พวกเมาส์ คีย์บอร์ด หูฟัง เวปแคม โคตรจะห่วยเลยครับตอนนี้ผมเอาของไปเคลมกับร้านนี้อยู่ บอกไม่เกิน14วัน จะครบ2เดือนแระ ผมถามเขาก็บอก อิฉันโทรตามทุกวันเลยคะ (ค่าโทรหมดเป็นแสนแล้วมั๊งเจ้ โทร 2เดือน ติด ) เด๋วอิฉันจะเร่งให้นะคะ (เร่งไงของเขาวะ ) สรุปผมคิดว่าร้านนี้......... เอาเป็นว่าเด๋วผมจะลองทนดูอีกสักกะเดือนนึง ถ้างึมงำๆ แบบนี้ ผมจะนำความนี้มาแฉให้เป็นที่ทราโดยทั่วกันครับ จะได้ไม่ต้องหลงผิดไปซื้อกันมันเซ็งจิตครับ

Comment

แล้ว แนะนำร้านไหนบ้างครับ

Comment

อย่างที่คุณ CootLin บอกครับ ของถูกจริงๆ เราเลือกได้นี่ครับเพราะผมซื้อร้านนี้บ่อยเหมือนกัน พวก CPU RAM BOARD พวกนี้ประกันค่ายที่อุ่นใจได้ แล้วราคาก็ถูกกว่า JIB ครับ....ลองดู เราเป็นคนเลือกเองครับ

ปล...ไม่ได้มาเชียร์ M-Inter นะครับ...อิอิ

Comment

ซื้อแต่ของมีประกันอ่ะ - -"

ประกอบมา 3 เครื่องแล้ว ไม่เห้นมีปัญหา หุหุ

ปล. keyboard mouse ผมก็ร้านนี้นะ แต่ประกัน Synnex

Comment

อย่างที่ผมบอกแหละครับพวกประกันค่ายดังๆมันไว้ใจได้อยู่แล้ว แต่ที่ควรระวังคือพวกค่ายเล็กๆครับ

Comment

ทำไมเลือกแต่ราคาถูกกันหง่ะ
              ผมเนี่ยอยู่นี่มาก็นาน เดินไปซื้อ คุยถูกคอร้านไหนก็ซื้อเลย บริการดีไม่ดียังไงมันก็ส่งศูนย์ใหญ่อีกทีอยู่แล้ว
              มันไม่ได้ช้าที่ร้านหรอกครบ ถ้าช้าน่ะ มันช้าที่ศูนย์ โดยเฉพาะยิ่งศูนย์ใหญ่ๆคนซื้อของเยอะๆ
              ัมันก็จะเคลมช้าหน่อยเพราะของมันเยอะ.....ให้เวลาเค้าหน่อยคร้าบ.........................
              หรือพวกของยี่ห้อแปลกๆ นี่ก็ควรระวังอีก....เคลมทนเคลมนานได้ใจเลยล่ะ

เพิ่มเงินอีกนิดเอาแบบดังๆ อย่างเรปบนอ่ะครับมั่นใจได้สุดๆแล้ว แต่ถ้ายังอยากได้ของถูกก็......
              อย่างผมซื้อหูฟังmp3 190 เสียงไม่ดี...ไม่เป็นไรเด๋วมีตังค์ซื้อใหม่<<< มันก็ต้องเปงแบบนี้หง่ะ T_T

Comment

ผมก็ประกอบร้านนี้มา 5 เครื่องแล้วนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องที่คุณ CootLin บอก ถ้าเป็นผม ผมจะขอเบอร์ที่เจ๊แกโทรไป แล้วโทรไปตามเองผมว่าจะเร็วกว่า จะได้รู้ว่าเจ๊แกโทรตามให้หรือเปล่าด้วย

เพราะผมก็เคยเจอกรณีนี้ รอนานโทรไปตามเองแม่มเลย

Comment

ซื้อเครื่องร้านนี้คงไม่มีปัญหาครับ
                  แต่ซื้อแอคเซสซอรี่ของจุกจิกนี่อย่าซื้อเด็ดขาดครับ

เคยเห็นไหมครับเคลมแฟลชไดรว์ 3 รอบ เอากลับมาได้ของเสียทั้งหมด (สมัยที่แฟลชไดรว์ยังราคาเป็นพันถึงหลายพันนะ)

ผมเลยต้องทิ้งไปซื้อร้านอื่นแทนครับ

Comment

Originally posted by Tetsuo View Post
                    ผมก็ประกอบร้านนี้มา 5 เครื่องแล้วนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องที่คุณ CootLin บอก ถ้าเป็นผม ผมจะขอเบอร์ที่เจ๊แกโทรไป แล้วโทรไปตามเองผมว่าจะเร็วกว่า จะได้รู้ว่าเจ๊แกโทรตามให้หรือเปล่าด้วย

เพราะผมก็เคยเจอกรณีนี้ รอนานโทรไปตามเองแม่มเลย
                    ได้การละ

Comment

เท่าที่อ่านมาอะคับ

ผมว่าร้านทั้ง2สาขามันเยอะ

คนก็เยอะ

เพราะฉะนั้นบริการดีหรือแย่อยู่ที่คน

มากกว่าร้านอะ อิอิ

Comment

ประกัน D-com เท่าที่ใช้มา ดีมากเลยนะคะ ก็มีบ้างที่มันนาน อย่างเช่นคีย์บอร์ดของเบนคิว ไม่รู้จะไปเคลมทำไมตั้งต่างประเทศ อันนั้นรอนานเดือนกว่าเลย เซ็งเลย แต่ว่าของเค้าดีจริงแฮะ ยังหาซื้อคีย์บอร์ดแบบนั้นไม่ได้เลย ส่วนของอื่นๆเคลมก็เร็วดี ได้ภายใน 3-5 วันเลย
                        แต่ประกันอื่นๆ ไม่เคยลอง ได้ยินแต่ว่ายี่ห้อแปลกๆ ส่งเคลมนานมาก ไม่รู้มีเคลมได้จริงรึป่าว 5 5
                        เคยได้ยินว่าเวลาเคลมเค้าเอาของเก่าที่ซ่อมแล้วมาให้เหรอคะ จริงรึป่าวคะ
                        เราก็เลยได้แต่ของที่มันพังๆ เคลมแล้วเคลมอีก

Comment

แนะนำร้าน M Inter 1000 ทิพย์ ที่บางกะปิ ครับ มีอยู่วัน ผมซื้อเมนบอร์ดของกิ๊กที่ต้องต่อไปเลี้ยง CPU 8 pins แต่ผมไม่รู้ว่าเสียบแค่สี่มันก็ทำงานได้ ก็เลยกะซื้อ psu ของ raidmax 530 เพิ่ม แต่คนขายที่เป็นผู้ชายบอกผมเลยครับ ว่าพี่ ไม่ต้องซื้อหรอก เสียบแค่ 4 Pins มันก็ทำงานได้แล้ว ครับ ผมเลยไม่ต้องเสียเงินเพิ่มในส่วนนี้ไป สบายๆ
                          ร้าน พวกนี้ ก็เลือก ของเค้าที่ประกัน กับพวก DCOM Com7 เดี่ยวนี้ประกันพอๆกัน(ห่วยเหมือนกันทุกที่ แล้วแต่ใครจะโชคดีหรือร้ายเท่านั้น) แต่แนะนำ ร้าน M inter ของ ถูก และ ดี ครับ

Comment

ร้านนี้มี Case planty gladiator ว่าง ๆ ผมจะอุดหนุน

Comment

เคยประกอบ คับ กับมือเลย

สมัยตอนฝึกงาน

ของถูกนะคับ จิง ๆนะ

ส่วนประกันที่มาเคลม ถ้าศูนย์มันไม่ได้อยุ่พันทิพย์ก้อลำบากนะคับ

มันอยุ่ที่เขาด้วยว่าจะส่งกลับมาตอนไหนครับ

ของเคลมนะคับ ที่ส่งไปเคลมนะคับ มันก้อไม่ได้ให้ตัวใหม่มาตลอดหรอกครับ อย่างเมนบอร์ดผมไปเคลมที่ ซินเนค มันยะงเอาของเก่ามาให้เลยจากที่ซ่อมแล้ว ดูยังไงมันก้อไม่ใช่ของใหม่มาให้ครับ (ว่านะจิงป่ะ)
                              Last edited by p-tom; 30 Oct 2009, 13:35:04.

Comment

Working...
                              X