Announcement

Collapse
No announcement yet.

ป้ญหา ระหว่าง DVD-rom กับ sound card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ป้ญหา ระหว่าง DVD-rom กับ sound card ครับ

สวัสดีครับผมมีป้ญหาดังนี้ครับ
    ผมใช้ MB ของ DFI lanporty ut p35-t2r ลง window xp
    และผม ใช้ harddisk 250 G 2 ลูก ต่อ Raid 0
    โดยใน MB มี port sata อยู่ 8 port [0-7]
    โดย port 0-1 ควบคุมโดย chip Jmicorn
    port 2-7 ควบคุมโดย chip intel ICH9R
    โดยมีการเสียบอุปกรณ์ ดังนี้
    port 0 เสียบ DVD-rom
    port 2-3 เสียบHarddisk 2 ตัว(raid 0)
    ปัญหาคือ เมื่อเข้าวินโดว จะมีอาการ ผิดปกติ ของ DVD-rom กับ sound card และเวลาใช้งานวินโดว
    ก็จะกระตุกๆ ลองเปลี่ยน ใช้ วินโดว แบบ อื่นก็ยังเป็น
    ช่วยผมด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ที่บอกว่า dvd-rom กะซาวกาดผิดปกติเนี่ย ผิดปกติยังไงครับ

Comment

Working...
    X