Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลอง OC 8600GT ดูคับ ชี้แนะด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลอง OC 8600GT ดูคับ ชี้แนะด้วย

ผมใช้คอมมาไม่เคย OC การ์ดจอเลยคับ ว่าอยากจะลองดูน่ะ
    การ์ดจอผม XFX 8600GT ซิงค์เดิมๆน่ะคับ

เดิมๆมันอยู่อย่างในรูปน่ะครับ
    อยากได้คำแนะนำว่า ควร OC สักเท่าไรดีที่จะไม่โหดเกินไปสำหรับตัวซิงค์ธรรมดาแบบนี้
    จริงๆก่อนหน้ามาถาม ผมก็ลองทำดูแล้วน่ะครับ แต่ไม่แน่ใจเลยมาขอคำชี้แนะว่าที่เท่าไหร่ถึงจะเหมาะสม

เท่าไหร่ก้อได้ครับ ที่ใช้ได้ปกติ

ลากไปเรื่อยๆ

ให้เทสแล้วไม่ค้าง หรือภาพแตกก้อโอเค

ที่สำคัญดูความร้อนด้วยครับ

Comment

ประมาณ 700/900 กะลังดีงับ....
      เอาให้เทียบเท่าตัว xxx zalman ชิวๆอยู่แว้วววว

Comment

Originally posted by dears View Post
        ประมาณ 700/900 กะลังดีงับ....
        เอาให้เทียบเท่าตัว xxx zalman ชิวๆอยู่แว้วววว
        ตาคนนี้เขาบ้าพาว

Comment

คัีบผม เดี๋ยวจะลองดูคับ

Comment

มะกี้ลองแล้วคับ 700/900 Test แล้วภาพแตกเป็นเส้นๆขึ้นมาเลยคับแล้วก็ค้างไปเลย
            เลยรีเครื่องมาใหม่แล้วลอง 700/850 ดู Test แล้วไม่เป็นอะไร เลยลองเล่น LostPlanet ดู รู้สึกว่าดีขึ้นเหมือนกัน
            Fps ดีขึ้นมาหน่อย แต่เล่นไปสักพัก บลูสกรีนเพื่อนเก่าขึ้นซะงั้น สงสัยเครื่องผมจะแย่ - -

Comment

Originally posted by comeng View Post
              มะกี้ลองแล้วคับ 700/900 Test แล้วภาพแตกเป็นเส้นๆขึ้นมาเลยคับแล้วก็ค้างไปเลย
              เลยรีเครื่องมาใหม่แล้วลอง 700/850 ดู Test แล้วไม่เป็นอะไร เลยลองเล่น LostPlanet ดู รู้สึกว่าดีขึ้นเหมือนกัน
              Fps ดีขึ้นมาหน่อย แต่เล่นไปสักพัก บลูสกรีนเพื่อนเก่าขึ้นซะงั้น สงสัยเครื่องผมจะแย่ - -
              ขอผม 650/850 เองนะ

Comment

FullLoad ร้อนมากมั้ยครับ....
                ถ้าไม่มากก็เตรียม 2B ไว้เลยครับ
                คราวนี้ 900/1000

Comment

นี่ของผมครับ XFX + Zalman FS-V7

ได้มากกว่านี้หน่อย แต่เอาแค่นี้ครับ เซพๆ
                  Attached Files

Comment

ของผมอัดไฟเพิ่มลากได้แค่นี้...ใช้งานใด้จริงสุดๆแค่นี้..

Comment

ข้างบนแรงมากเลยงะ

Comment

โอโห คุณ jeerapan ได้ใจมากเลยคับ
                        สงสัยผมคงได้แค่นี้หละ สุดๆละ

Comment

ลากกันสะใจจริงๆ

Comment

Working...
                          X