Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงพัดลม cpu มันดังมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงพัดลม cpu มันดังมากเลยครับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนผมต้องเปลี่ยนซิ้งด้วยรึป่าวครับ

หรือเปลี่ยนแค่พัดลมอย่างเดียว

แล้วราคามันแพงมั้ยอะคับ ไม่เกิน 500 มีป่าว

ผมใช้ p4 2.66 นะคับ

คือถ้าเปลี่ยนพัดลมมันก็ดังเหมือนเดิมอ่ะครับ ยกเว้นจะโมติดพัดลม8เซนแต่ถ้าให้ดีและชัวๆเปลี่ยนซิ้งใหม่ครับ
    ถ้าเปลี่ยนเป้นซิ้งเงียบๆประมาณ1500ได้

Comment

เอามาทำความสะอาดครับ ปัดฝุ่นให้เอี่ยมอ่อง เสียงก็จะเบาลง

ไม่ก็เปลี่ยนซิ้งค์ครับ เงียบแน่นอน Arctic Cooling ครับ 1400 บาท

Comment

เสียบพัดลมแน่นรึเปล่าคะ เพราะว่าหนูเคยเสียบไม่แน่นเสียงดังมากๆๆๆๆ
        พอเสียบพัดลม CPU ให้แน่นดูอีกที ก็เงียบไปเลยค่ะ ^^ ลองเช็คดูนะ

Comment

p4 2.66 พัดลม 4000 รอบอะ คงต้องหาพัดลมที่รอบต่ำกว่า แต่อาจต้องเปลี่ยนซิ้งค์ด้วยนะครับไม่งั้นรอบต่ำยิ่งร้อนขึ้นอีก

Comment

ว่าจะถาม มีคนมาถามก่อนงั้นรอคำตอลด้วยล่ะกัน

Comment

Arctic Cooling นี่เป็นชื่อรุ่นเลยรึปล่าวครับ

ผมจะไปซื้อที่ร้านแล้วครับ

Comment

Originally posted by afzarl View Post
                Arctic Cooling นี่เป็นชื่อรุ่นเลยรึปล่าวครับ

ผมจะไปซื้อที่ร้านแล้วครับ
                เป็นชื่อยี่ห้อครับ
                ตามนี้ http://www.tkcom99.com/product_detai...=6&s_cat_id=42

Comment

ขอถามพี่ๆอีกนิดนะครับ

ไอ้ตรงซิลิโคนเก่าบน cpu จะเอาออกยังไงครับ

แล้วจับตรงนั้นได้มั้ย เคยได้ยินว่าห้ามจับตรง cpu อะครับ

Comment

ซิลิโคนเอาเช็ดชู่เช็ดก็ได้ครับ บนกระดองซีพียูที่เค้าทาซิลิโคนกันจับได้ครับแต่อีกด้านนึงที่เป้นขาและพวกชิบ ไรประมาณนี้ไม่ควรจับครับ
                    ปล.ถ้าห้ามจับแล้วมันจะใส่ยังไงเล่า

Comment

Working...
                    X