Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเลือกซื้อ dvd rw ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเลือกซื้อ dvd rw ตัวไหนดี

หลังจากลองอ่านมาหลายๆกะทู้มีอยู่3รุ่นที่นิยมใช้

-ASUSTek DRW-1608P
    -Liteon SOHW - 1693S
    -LG GSA-4163B

แต่มีหลายคนใช้ทักว่าส่วนใหญ่มักใช้ได้ไม่เกิน 9 เดือน มีปัญหามากมายบ้าง เครมยากมั้งนานมั้ง
    เลยอยากรบกวนแนะนำ ไดร์ dvd rw ที่น่าจะดีมั้ง ผมไรด์หนัง เยอะ อย่างน้อยเดือนล่ะ 40 แผ่น
    อยากได้ตัวที่อ่านดี เขียนดี เสียงเงียบๆ หรือ คิดว่าดีในสายตาคุณที่เคยใช้มา ช่วยแนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้หรือรุ่นอื่นที่น่าสนน่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

Pioneer สิครับ

Comment

BENQ

Comment

อยากแนะนำ 2 ยี่ห้อที่ตอบด้านบนครับ
        -------------------
        แต่ผมใช้ lite-on ก็ปกติดีนะครับ เขียนแผ่นประจำเลยผม เดือนนึงเกิน 40 แผ่นอีกครับ

Comment

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย ด้วยก็ดีครับ หรือมีทดสอบด้วยก้ดีครับ
          เดิมชอบ lite-on แต่ เห็นเพื่อเครมบ่อยมาก คนขายเขาก็บอกว่ามันเปงบางช่วงที่
          ส่งเข้าร้านดีบางเสียบางขึ้นกับดวง แต่ผมไม่ค่อยอยากเสี่ยงดวงมากขอแบบธรรมดา
          แล้วกันครับ

Comment

BenQ 1650 & 1655 เขียนเยี่ยม อ่านดี เสียงไม่ดัง
            Lite-on 165P6S & 165H6S เขียนดี อ่านเยี่ยม เสียงดัง
            ASUS 1608P3S เขียนดี อ่านดี เสียงเงียบ

ให้เป็นข้อมูลเปรียบเทียบแล้วกันครับ จากที่ผมเคยใช้มา
            ส่วน LG ผมไม่อยากจะแนะนำ เพราะจากที่ลองใช้เองแล้วไม่ประทับใจเลยครับ

Comment

1640 ในตำนาน

Comment

ผมใช้ BenQ 1655 ไม่มีปัญหาเลยครับ
                ส่วน Asus มีรุ่นใหม่มาแล้วครับ 1612BL ที่พันทิพขายที่ 1550 บาท(บ้างร้าน 1690 บาท)
                เป็นประกัน A&L ครับ
                http://www.asus.com/products4.aspx?l...18&modelmenu=1

Comment

Pioneer ครับ..ราคาสูงกว่ายี่ห้ออื่น...แต่คุ้มครับ..ตอนนี้ผมใช้ PIONEER A09 อยู่ ประมาณปีครึ่งได้ละ..ยังดีอยู่เหมือนเดิมครับ

Comment

เอาLite-Onต่อดีกว่าเรา ถูกดี

Comment

BENQ คับ

Comment

ผมแนะนำเป้น

Pioneer Asus Benq คับ

Comment

BenQ อีกเสียงค่ะ

Comment

ASUS ชัวร์

Comment

Pioneer ครับ หรือ Asus ก็ดีครับ ผมใช้อยู่ ทั้งสองตัวเลย

Comment

Working...
                              X