Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 9800gtx ผมผิดปกติอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน 9800gtx ผมผิดปกติอะครับ

ผมรับ 9800 gtx บนวินได้ xp ได้คะแนน 9800 เองอะครับ
    ลองรับบน vista ได้ 9100 เอง
    คะแนนรันบน vista นะครับ
    sm2 score 3349
    hdr/sm3.0 4430
    cpu 2768
    มิน่าไมผมเล่นเกมส์แล้วมันผิดปกติ เล่นไครซิสนี่ปรับ very hight fps 8 เนี่ย
    spec ผมเป็นดังนี้นะครับ
    cpu amd phenom 9500
    mb gigabyte gama770 ds3
    ram 2gb
    inno gerforce 9800gtx 512mb ครับ
    เห็นมีอีกกระทู้นึงตั้งได้ 6000 คะแนนพอๆกับผมๆเลย spec เหมือนผมเดะ ต่างกันแค่ cpu ของเขา x2 5200+ ของผมเร็วกว่าครับ

ทำไงดีหว่า!!!!!
    Last edited by ammhotel; 12 May 2008, 11:16:01.

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูรึยังหว่า [มั่วไปนั่น..]

Comment

เปลี่ยนแล้วครับ เป็น 174.74 ครับ

Comment

รอชม

Comment

oc เข้าไปอีก

Comment

ลองเดา psu ไรครับ

Comment

เอ้า ฟีน่อมได้แค่เนี้ยเองหรอ งั้นไม่ซื้อละ เอา6400+ ดีก่างั้น

Comment

ฟน่อมพี่ต้องลากต่ออ่าเห็นตอนบอร์ดรีวิว9600BE
                คล๊อกออกมากเฟรมกระฉุดก่าเดิมเยอะ
                ประมานว่ามันแฝง
                แต่ก่าจะออกมายาก

Comment

ส่วนใหญ่คะแนนแปลกๆมีแต่คนใช้amd T^T
                  จริงๆไม่แปลกแต่หวังว่ามันจะได้เยอะอย่างที่เคยเห็นมาใช้ไหม -0-
                  ที่เห็นคะแนน 12000-13000 นั้น core2 อัด3gขึ้นทั้งนั้นแหละครับถึงจะได้อย่างเค้า ใช้amdต้องทำใจครับตอนนี้ สู้ไม่ได้จจริงๆ
                  3dmark06 cpuแรงๆมีส่วนมากๆๆๆๆๆ ให้ดีลอง3dmarkVantageครับ คะแนนcpuแทบไม่เห็นผลเลย

Comment

เดิมๆๆๆ ไม่ Clock เดิมๆๆผมก็ได้คะแนนประมาณท่านนั้นละคับ ถ้า OC ก็ไปที่ 13000 UP คับ ไม่ต้องตกใจ

Comment

ต้องขายบ้านมาลอง 9800gtx ซะหน่อยละ

หลายกระทู้แล้ว คะแนนได้น้อยกว่าปรกติ

Comment

crysis ต้องใช้ mainboard ที่ใส่ cpu 2 ตัวครับ สำหรับ ปรับให้มันสุดๆ (ใน Review ของ oczก็เคยมี)

Comment

ติดที่ ซีพียู ครับ

Comment

เมื่อกี้ลอง clock ขึ้น 100 mhz เป็น 2.3 เฟรมเพิ่มขึ้นเลย ทำไงดีครับ ขายแล้วซื้อ x2 6400+ แล้วจาดีขึ้นมะ
                            ขายได้กี่บาท เนี่ย ขาดทุนทันตาเห็น
                            Last edited by ammhotel; 13 May 2008, 10:07:35.

Comment

Working...
                            X