Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้dellบ้างครับซ่อมบ้านนี้จริงเรอเคยใช้บริการกันบ้างยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้dellบ้างครับซ่อมบ้านนี้จริงเรอเคยใช้บริการกันบ้างยังครับ

ท่านใดใช้dellบ้างครับซ่อมบ้านนี้จริงเรอเคยใช้บริการกันบ้างยังครับ ^^

บริการถึงหัวกะไดบ้านเลยครับ โทรไปที่ Call Center Dell แล้วบอกอาการที่เสียหรือมีปัญหาได้เลยครับ ประกันเยี่ยม

Comment

Originally posted by ioio0488p View Post
      บริการถึงหัวกะไดบ้านเลยครับ โทรไปที่ Call Center Dell แล้วบอกอาการที่เสียหรือมีปัญหาได้เลยครับ ประกันเยี่ยม
      กำ ที่บ้านไม่มีกระไดครับ ทำไง่ะทีนี้ มันจะซ่อมให้ที่ไหนล่ะครับงานนี้
      ปล ล้อเล่นนน แจ่มขนาดนั้นเลยเรอครับแล้วถ้า มาแล้วไม่เสียมันด่าใหมครับ แบบว่าบ้างทีเรานึกว่าเสียแต่มันดันไม่เสียแบบนี้อ่าครับ

Comment

กำ มันไม่ด่าต่อหน้ารอก กลัวท่านต่อย แต่จะไปด่าในสำนักงานและ ขึ้นชื่อท่านในลิสไว

Comment

ซ่อมถึงบ้านจิงๆคับ แต่ส่วนตัวยังไม่เคยเสีย
          คือ ตอนแรกให้โทรไปคอลเซ็นเตอร์ แล้วแจ้งอาการเสียไป
          ถ้าเป็นปัญหาเล็กๆน้อยๆเค้าจะให้เราแก้ปัญหาเองโดยเค้าจะบอกวิํธีแก้ในสายโทรสัพท์เลยคับ
          ถ้าเป็นหาใหญ่ ส่วนใหญ่เกิดจาก ฮาร์ดแวร์ เค้าก้อจะถามที่อยู่้ นัดวัน เวลา มาแก้ให้คับผม

Comment

มะวานเพิ่งมาเปลี่ยนบอร์ดให้ dell GX520 ที่ สนง.ที่ผมทำอยู่
            ไม่มีค่าใช้จ่ายเด้อ
            แต่นานนะกว่าจะมาอ่ะ
            เป็น on site แหล่มๆ เพราะเค้าขะเตรียมอุปกรณ์มาตามอาการที่เราแจ้งไปเลย

Comment

serviceแจ่มเลยนะครับเนี่ย

Comment

เพราะอย่างงี้ไง เราถึงมั่นใจที่ใช้ Dell ได้ค่าโฆษณา ไหมเนี่ย หุหุ

Comment

นั้นสิ ได้่ค่าโฆษณาไหมเนี้ย

Comment

ของผมมันไม่ยอมมาอะ มันบอกอะไหล่ไม่มี ให้ลองไปที่ศูนย์มาเลย์ ค่าเครื่องบินไปกลับจะคุ้มค่าซ่อมมั๊ยเนี่ยกรู

Comment

Originally posted by volf View Post
                      ของผมมันไม่ยอมมาอะ มันบอกอะไหล่ไม่มี ให้ลองไปที่ศูนย์มาเลย์ ค่าเครื่องบินไปกลับจะคุ้มค่าซ่อมมั๊ยเนี่ยกรู
                      งะ...ขนาดนั้นเลยหรอครับ เครื่องซื้อในไทยเปล่าครับ ไมเขาไล่ไปซ่อมไกลจัง

Comment

Originally posted by volf View Post
                        เสียตรงไหนหรือครับอยากทราบ ถึงไม่มีอะไหล่เนี่ย แล้วเค้าไม่นำเข้าอะไหล่มาหรือครับท่าน?

Comment

แง้วว อย่างนี้ก็แย่สิครับ ตามเงื่อนไขต้อง on site แล้วทำไมไล่ไปมาเลย์ซะงั้น

Comment

ผมยังไม่เคยเจอที่บอกว่าไม่มีอะไหล่เลยครับ ใช้มาตั้งแต่ GX260,270,280 Optiplex GX620,745,755
                            ทุกเครื่องถ้าเช็คแล้วว่ามีปัญหาจริงโทรไปบอกอาการพรุ่งนี้ Dell Logistic ก็จะเข้ามาส่งของให้ หากเป็นอุปกรณ์ที่ต้องเปลี่ยน Service Tag เช่น Main board เขาก็จะให้ช่างมาพร้อมของเลยครับ

Comment

หรือไม่ก็ ติดต่อ dtc ครับ 02-6799311-8 จัดไป
                              ที่ บ. มี GX 110 150 150L 170 L 240 260 270 280 GX 520 745 755
                              dtc ทำหมด

Comment

Working...
                              X