Announcement

Collapse
No announcement yet.

โฟลเดอร์ SYSTEM32 เด้งโชว์ทุกครั้งที่ทำการเปิดเครื่องมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โฟลเดอร์ SYSTEM32 เด้งโชว์ทุกครั้งที่ทำการเปิดเครื่องมา

แบบนี้เป็นอาการของการโดนไวรัสหรือป่าวครับ ผมเปิดเครื่องมาแล้ว โฟลเดอร์ System32

ในWINDOWS มันเด้งโชว์ พร้อมกับ รีพอร์ตบางอย่างเกี่ยวกับ ไฟล์ . DLL ครับ

ก่อนหน้าที่จะเป็นแบบนี้ ผมได้เอาแฟลซไดร์ฟไปก๊อบปี้ไฟล์เพลงจากเครื่องของน้องสาวมาครับ

หลังจากทำเสร็จก็จะทำการ Remove DRIVE ตรงแถบบาร์ล่างด้านขวาอ่ะครับ ก่อนจะทำการดึงออก

แต่ว่า มันไม่ยอมให้ Remove Drive แถมยังไม่สามารถลบ โฟลเดอร์ในแฟลซไดร์ฟได้

ซึ่งโฟลเดอร์ดังกล่าว มันได้สร้างตัวใหม่เป็น .exe ครับ

-อาการที่เกิดขึ้นกับเครื่องก็ที่บอกข้างต้นครับ พร้อมกันนี้ บวกกับพอผมเล่น PES 2008 ไปมันทำให้

เสียงของเกมส์บางส่วนหายไป (ผมสงสัยว่าจะเป็นเพราะไวรัสตัวนี้ เพราะผม INSTALL ใหม่แล้ว)

ก็ยังเป็นแบบเดิมครับ

ท่านพี่ ท่านเพื่อนคนไหนพอจะทราบวิธีแก้หรือ เคยเจอแบบนี้รบกวนช่วยเหลือหน่อยนะครับ

ผมลองใช้ ร่มแดงแล้วมันสแกนไม่เจอครับผม

ขอบพระคุณอย่างสูงคร๊าฟ
Working...
X