Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกให้ด้วยนะค่ะ งบ 50k ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกให้ด้วยนะค่ะ งบ 50k ค่ะ

ช่วยจัดสเปกคอมให้ด้วยได้ไหมค่ะ ก่อนหน้านี้เคยอัพเครื่องมาแล้วค่ะ แต่ไม่ประัทับใจเลย เพราะว่า ไม่มีความรู้เรื่องนี้ เลยไปหาร้านคอม ช่วยจัดสเปกให้แล้วมีปัญหาตลอดค่ะ ทำให้งานที่ทำอยู่มีปัญหาตามมาเรือ่ยๆ รู้สึกเข็ด แต่ก็ไมมีปัญญา ไปจัดสเปกเอง ไปให้ร้านทำให้ก็กลัวเหมือนเดิม เลยกำลังชั่งใจ ว่าจะซื้อเครื่อง hp หรือ จัดสเปก ดี รบกวนช่วยด้วยนะคะ่

1. งบ 50k จะซื้อ hp หรือว่าประกอบเองดีค่ะ
    2. งบจัดสเปก 50k ไม่รวม moniter, คีย์บอร์ด เมาส์ ลำโพง เอาแต่ตัวเครื่องค่ะ
    3. สิ่งที่จำเป็นใช้คือเปิดเกือบตลอดวันตลอดคืน เพราะใช้ทำงานตลอดเวลาค่ะ งานที่ใ่่ช้คืองาน เขียนโปรแกรม,ออกแบบเวบไซต์, สิ่งพิมพ์ ต่างๆ ตัดต่อวีดีโอ 3d ที่ใช้ไฟล์ขนาดใหญ่
    4. เล่นเกมหนักๆ คะ่ ไม่อยากให้มีปัญหาภาพเป็นเส้นๆ หรือกระตุกคะ่
    5. hd ไม่เน้นค่ะ เอาแค่ใส่ windows อย่างเดียวค่ะ แยกใช้ external ค่ะ

รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ T_T ขอบคุณมากๆคะ่
    (ซื้อที่เชียงใหม่อ่ะคะ่)
    Last edited by samala_lin; 12 May 2008, 18:19:36.

QX9450 12000
    ASUS P5E 7000
    RAM KINGTON 800 2Gx2 2600 2800
    DVDRW SATA ASUS 1000
    CASE เลือกเอาตามชอบเผื่องบไว้ให้ 2000
    PCI-E ASUS 550W 3500
    PCI-E 9800GTX 12000
    HDD SEGART 500G 32M x2 RADI0 8000

Comment

ขอบคุณค่ะคุณ wikorn
      ขอถามอีกนิดได้ไหมค่ะ อย่าง case นี่ ต้องเลือกแบบไหนดีค่ะ ถ้าอย่างใ่ช้เยอะๆ ทำให้เครื่องร้อน ต้องมีพัดลมสองตัว อันนี้มันเกียวไหมคะ่ แบบไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ

Comment

สุดยอด ขอยาดมหน่อย จะเป็นลม.....

Comment

Originally posted by samala_lin View Post
          ขอบคุณค่ะคุณ wikorn
          ขอถามอีกนิดได้ไหมค่ะ อย่าง case นี่ ต้องเลือกแบบไหนดีค่ะ ถ้าอย่างใ่ช้เยอะๆ ทำให้เครื่องร้อน ต้องมีพัดลมสองตัว อันนี้มันเกียวไหมคะ่ แบบไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ
          เน้นอย่างเดียวคือใหญ่ครับ สำหรับผม ข้างในขว้างขวาง เหมือนห้องสูตร ครับ เรื่องสวยงามต้องตาไครตามันครับ

Comment

หุหุ แต่ละชิ้นเห็นราคาแล้ว หัีวใจจะวาย ^^

Comment

ลองดูเมนบอร์ดที่ประหยัดไฟและประสิทธิภาพน่าจะ Ok พิจารณา GIGABYTE GA-EX38-DS4 ละกัน ราคาน่าจะประมาณ 6,XXX Bath แล้วนะ

Comment

8800 ultra

Comment

Originally posted by PunDum View Post
                  8800 ultra
                  ตกรุ่นแถม แด-ก ไฟอีก

Comment

Originally posted by samala_lin View Post
                    ช่วยจัดสเปกคอมให้ด้วยได้ไหมค่ะ ก่อนหน้านี้เคยอัพเครื่องมาแล้วค่ะ แต่ไม่ประัทับใจเลย เพราะว่า ไม่มีความรู้เรื่องนี้ เลยไปหาร้านคอม ช่วยจัดสเปกให้แล้วมีปัญหาตลอดค่ะ ทำให้งานที่ทำอยู่มีปัญหาตามมาเรือ่ยๆ รู้สึกเข็ด แต่ก็ไมมีปัญญา ไปจัดสเปกเอง ไปให้ร้านทำให้ก็กลัวเหมือนเดิม เลยกำลังชั่งใจ ว่าจะซื้อเครื่อง hp หรือ จัดสเปก ดี รบกวนช่วยด้วยนะคะ่

1. งบ 50k จะซื้อ hp หรือว่าประกอบเองดีค่ะ
                    2. งบจัดสเปก 50k ไม่รวม moniter, คีย์บอร์ด เมาส์ ลำโพง เอาแต่ตัวเครื่องค่ะ
                    3. สิ่งที่จำเป็นใช้คือเปิดเกือบตลอดวันตลอดคืน เพราะใช้ทำงานตลอดเวลาค่ะ งานที่ใ่่ช้คืองาน เขียนโปรแกรม,ออกแบบเวบไซต์, สิ่งพิมพ์ ต่างๆ ตัดต่อวีดีโอ 3d ที่ใช้ไฟล์ขนาดใหญ่
                    4. เล่นเกมหนักๆ คะ่ ไม่อยากให้มีปัญหาภาพเป็นเส้นๆ หรือกระตุกคะ่
                    5. hd ไม่เน้นค่ะ เอาแค่ใส่ windows อย่างเดียวค่ะ แยกใช้ external ค่ะ

รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ T_T ขอบคุณมากๆคะ่
                    (ซื้อที่เชียงใหม่อ่ะคะ่)
                    ผมพาไปซื้อได้ ครับเชียงใหม่เหมือนกัน ถ้าไม่รังเกียจ

Comment

ใส่บอร์ดตัวละ สามพันก็พอแล้วม้าง

Comment

ขอบคุณมากคะ่ คุณ Feriuz เกรงใจอ่ะค่ะ ไม่กล้ารบกวน แต่พอจะแนะนำให้ได้ไหมค่ะว่าไปซื้อที่ร้านไหนดีค่ะ ปกติหลินไปซื้อที่พันธุ์ทิพย์อ่ะคะ่ แต่ไม่อยากไปซื้อร้านเก่า เพราะซื้อมา ทั้ง การ์ดจอ hd 2 ตัว กับแรม เสียหมดค่ะ

Comment

เชียงใหม่ ดันไป

ร้าน top+ร้านไดนาไมค์

Comment

คุณ NรกZa55 ค่ะ ร้าน top กะ ร้านไดนาไมค์ อยู่ตรงไหนเหรอค่ะ

Comment

แรง โค ตะ ระ

Comment

Working...
                              X