Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีแต่ปัญหาช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีแต่ปัญหาช่วยด้วยครับ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=203418

วันนี้ไปเคลมมาเสร็จแล้วเอามาลงวินโดว์ลงได้ครับ พอใช้ไปชักพักลองรันhd tuneค้างครับแบบเดิมเลยก็คิดว่าซวยอีกแล้วตูพอเสร็จก็เข้าวินโดว์ไม่ได้เลยเริ่มท้อเลยเอาXpมาลงลงไปสักพักเหมือนเดิมครับค้างไฟnum lockคียร์บอร์ดกดไม่ได้ เสร็จแล้วกลับไปลงวิสต้าอีกรอบพอทีนี้ลงไม่ได้เลยครับ ค้างตั้งแต่ขั้นตอนแรกที่ขึ้นว่าwindows is looding filesกี่รอบกี่รอบก็ไม่ได้ พอมาครั้งหลังหลังบูตไม่ขึ้นเลยครับ ลองเคลียร์CMosดูก็เหมือนเดิมครับบูตไม่ขึ้น

อาการนี้มันเป็นที่อุปกรณ์ตัวไหนงะครับ เซงมากซื้อมาเล่นได้2วันก็เล่นไม่ได้ซะแระ

จะเป็นที่ฮาร์ดิสอีกรึป่าวครับหรือว่าเป็นที่เมนบอร์ด
    Last edited by s38593; 12 May 2008, 18:44:11.

ลองเปลี่ยน power supply ดูสิ ผมว่าหาย

Comment

PW ผมเพิ่งซื้อนะครับ ก่อนที่จะเ้ป็นเล่นเกมส์ชั่มโมงนึงก็ไม่เป็นไรนะครับ งง มากเลยหรือว่าเป้นที่Biosผมแฟลซไปเมื่อก่อนเป็นวันนึงแต่วันต่อมาเปิดเครื่องติดนะครับ ถ้าแฟลซbiosแล้วมันไม่สมบูรณ์อาการมันจะเป็นยังไงหรอคับ

Comment

ลองแฟรชใหม่สิ

ไม่ก็ลองแบบเดิมๆตามโรงงานดูก่อน

หรือลองเปิดเครื่องได้แล้วเข้าเซฟโหมดดูถ้ามีปัญหาก็คงต้องไบออสจริงแล้วหละ
        ผมคิดว่าคงไม่เกิดจากhardwareหรอกงานนี้
        Last edited by magnetic; 12 May 2008, 19:13:06.

Comment

ไอ้ PSU ซื้อใหม่อ่ะปัญหาเยอะ แต่ไอ้ที่บอกว่า windows is loading นั่นหนะ น่าจะอ่านไฟล์ไม่ออกแล้วเครื่องค้างน่าจะเป็นผลมาจาก BAD น่าจะลองไปแสกนหรือเคลมอีกรอบครับ

Comment

ขอบคุนฮะ เด๋วผมเอาเมนบอร์ดไปเคลมเลยดีกว่ายังไม่ถึง7วันน่าจะได้ของใหม่เลย ได้รึป่าหว่า

ส่วนเซฟโหมดตอนนี้ไม่มีวินโดว์อยู่เลยครับ ส่วนแฟลซกลับต้องทำไงงะครับ

Comment

สาย sata

Comment

งั้นเด๋วผมลองไปเคลมบอร์ดก่อนแล้วเอามาลองอีกทีแล้วลองกับสายSATAใหม่ดู ถ้าไม่ได้เด๋วผมจะถามใหม่ดูแฮะแฮะ

ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

เพิ่งซื้อมาเอาง่ายๆก็ยกไปทั้งเครื่องเลยดีกว่าครับ ไปกลับหลายครั้งมันเปลืองค่ารถ+เสียเวลาด้วย

Comment

เจอแล้วครับหวยออกที่CPU เวงกรำจิง AMDทำเสียเวลาไปหลายวัน ต้องขอบคุนร้านที่พบซื้อเมนบอร์ดเทสให้ตั้งนานแฮะแฮะ

Comment

เจอแล้วครับหวยออกที่CPU เวงกรำจิง AMDทำเสียเวลาไปหลายวัน ต้องขอบคุนร้านที่พบซื้อเมนบอร์ดเทสให้ตั้งนานแฮะแฮะ

Comment

ขอให้โชคดีกับการเครม CPU ครับ

Comment

Working...
                        X