Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ External HDD 500 gb. แล้วมีปัญหาครับ มีภาพด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ External HDD 500 gb. แล้วมีปัญหาครับ มีภาพด้านใน

ผมเพิ่งจะซื้อ HDD 500gb. ของซีเกทมาครับ และ Box Smart - Drive มาน่ะครับ ถ้าใส่เครื่องเดสก์ทอป ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหา แต่พอเอามาใส่โน๊ตบุ๊ค กลับมีปัญหาอย่างภาพนี้ครับ

ตอนใส่เข้าไปแรกๆจะโชว์ให้เห็นว่าเราได้ใส่ไดรฟ์เข้าไปแวบเดียว แล้วก็จะเป็นอย่างภาพครับ
    ใส่แล้วใช้ได้นานสุด ก็ประมาณ 3-4 นาทีครับ
    กำลังก๊อปข้อมูลอยู่แล้วก็เป็นอย่างภาพ งานก็ก๊อปปี้ยังไม่เสร็จ
    ปัญหาเกิดจากอะไร และผมควรจะแก้ไขอย่างไร

โน๊ตบุ๊คผมแต่ละไดรฟ์เหลือพื้นที่ไม่ถึงกิ๊ิกครับ (C: เหลือแค่ 67mb. เท่านั้น ไดรอื่นก็เหลือน้อยมาก) จะเกี่ยวกันไหม

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ
    Last edited by ปฐมวงศ์; 12 May 2008, 18:36:04.

ผมก็เป็นเหมือนกันนะ เพราะใช้โน๊ตบุคโหลดบิท

ทีนี้ HDD มันจะเต็มเลยจะมาใส่ External HDD

ทีนี้ผมก๊อปทั้ง Folder ปรากฏว่าเด้งดึ๋งเลย 2-3 รอบ

เลยลองก๊อปทีละไฟล์ถึงได้

ส่วนปัญหาจริงๆรอผู้รู้แล้วกันท่าน

Comment

Originally posted by pann View Post
      ผมก็เป็นเหมือนกันนะ เพราะใช้โน๊ตบุคโหลดบิท

ทีนี้ HDD มันจะเต็มเลยจะมาใส่ External HDD

ทีนี้ผมก๊อปทั้ง Folder ปรากฏว่าเด้งดึ๋งเลย 2-3 รอบ

เลยลองก๊อปทีละไฟล์ถึงได้

ส่วนปัญหาจริงๆรอผู้รู้แล้วกันท่าน
      ขอบคุณมากครับ นึกว่าจะเป็นผมคนเดียว ยังรอท่านต่อไปครับ

Comment

ไฟไม่พอป่าวครับ เสียบ สาย USB ที่มันจั๊มพ์ไฟเข้า HDD ดูครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          ไฟไม่พอป่าวครับ เสียบ สาย USB ที่มันจั๊มพ์ไฟเข้า HDD ดูครับ
          ยังไงเหรอครับ ไม่เข้าใจ ช่วยอธิบายทีนะครับ

ขอบคุณมาก

Comment

ที่ BOX มี Adaptor แล้วนี่นา ใช่ป่าวครับ

Comment

ใช่ครับ มีแล้ว ต่อไฟบ้านครับ

Comment

แล้ว ลองเปลี่ยนพอต USB ยังครับ

จิ้มลองทุกรูปแล้วยังครับ

ผมว่ากล่องมีปัญหานะ

ไม่ก็ สาย USB อ่ะครับลองเปลี่ยนดูครับผม

Comment

แต่ต่อกับเครื่องเดสก์ทอป ไม่มีปัญหานะครับ

และอีกอย่าง สาย USB มีแค่ที่มากับ Box เท่านั้นน่ะครับ

Comment

ของผมเคยเป็นแบบว่าก๊อปไฟล์แล้วอยู่ๆมันขึ้น Windows Delay File Eror อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ

ต่อมา Box พังเลย

ลองเปลี่ยนสายดูครับ

ไม่งั้นก็ลองเปลี่ยนเครื่องดูครับ

Comment

แล้วถ้าเสียบทิ้งไว้ แล้วลองรีเครื่องดูล่ะครับ ใช้ได้ไหมหนอ

หรือต้องลง driver ให้ notebook ลองยังครับ

เกินนี้ รอท่านต่อไปครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็พยายามแก้อยู่ครับ

แต่ทำไมใช้กับเดสก์ทอปได้ ดูหนังเป็นเวลานานๆได้ แต่พอจะเอาข้อมูลสำคัญจากโน๊ตบุ๊คกลับมีปัญหาซะงั้น

ไม่รู้ว่าจะเป็นที่วินโดวส์หรือป่าว ใจก็อยากจะลงใหม่เลย แต่ติดที่ไดรฟ์ C มีข้อมูลที่ต้องการจะก๊อปปี้ใส่

External ที่ซื้อมาด้วย

Comment

เอา Hdd ของ NB แงะออกมาไปจิ้มกะคอม เดสทอปเลยสิครับ SATA หนิครับ ง่ายดาย

Comment

อ้อ อย่างนี้เหรอครับ งั้นผมจะลองนะครับ คงต้องปิดเครื่องซักพัก

ถ้าใครมีอะไรจะแนะนำ ก็แนะนำมาเรื่อยๆนะครับผม

ขอบคุณมากครับ

Comment

กำเบิ้ล โทดงับ
                              Last edited by mooh; 12 May 2008, 22:40:15. Reason: กำเบิ้ล

Comment

Working...
                              X