Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการ์ดแรน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการ์ดแรน

ใช้compaq v3773u ครับ เวลาลงวินโดว์ ปกติมันจะเห็นการ์ดแลน ใช่ป่ะคับ
    แต่ผมลง Cool edition v.3 มันหาไม่เจอครับ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง ต้องแก้ไขยังไง
    หรือต้องเอาวินโดว์ตัวใหม่มาลงดีกว่า เป็น xp นะครับ

อีกอย่างเวลาลงวินโดว์บางอัน มันจะบอกว่าหาฮาร์ดดิสไม่เจอ ให้ตรวจสอบว่าฮาร์ดดิสท่านต่อสายหรือไม่ ทั้งๆที่ลงบางรุ่นมันก็ใช้ได้อยู่ ท่านผู้รู้โปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

driver?

แผ่นวินโด้เดิมๆ มันไม่มีdriver sata ให้งับ ต้องยัดแผ่นโม

ปกติผมลงแล้ว ถ้าแผ่นโมไหนไม่มีdriver lan มาให้ก็จะไม่เห็นซิครับ หามาลงไปก็เห็นเองอ่ะครับ

หรือว่าลงแล้วยังไม่เห็นอีก?

Comment

ขอบคุณคร๊าบบบบ

ตามนั้นเลยพี่น้องงง

Comment

Working...
      X