Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ!!notebook เน่าคับ กดอะไรไม่ติดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ!!notebook เน่าคับ กดอะไรไม่ติดเลย

พอดีเพื่อนเค้าเอา notebook มาให้ลง window ใหม่ สาเหตุก็เพราะว่าเลื่อนได้แต่เมาส์กดอะไรตรงหน้า desktop เข้าโปรแกรม ไม่ได้เลย คีย์บอร์ดก็กดไม่ได้เพราะลองกดแป้นพิมพ์ลัดไม่กระดิกเลยคับ แต่พอเข้าใน safemode สามารถกดใช้ได้ปกติดีทุกอย่าง ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ไขความกระจ่างให้หน่อยครับ

ปล.พึ่งซื้อnotebookตัวนี้มาใหม่เลยครับผม

ลองลง windows ใหม่อ่ะยังอ่ะ

Comment

โดน WGA รึป่าว

Comment

ผมรองลงมา 3 รอบแล้วครับแต่อาการยังแบบเดิมเลย
        อืม โดน WGA รึป่าว-----มันคืออะรไหรอครับ

Comment

WGA อ๋อ Windows Genuine Advantage ไม่โดนครับชัวร์

Comment

ถ้าเข้า safemode แล้วสามารถใช้ได้ ผมขอเดานะ

อาการเกิดจาก software
            อาจโดน virus หรือการตั้งค่าที่ผิด ที่โหลดเข้าวินโดวส์พร้อมกับ user นั้นๆ

เอาง่ายสุดๆคงเป็นลง os ใหม่ หรือลองหาพวกโปรแกรม antivirus+antispyware ดีพร้อมอัพเดทแล้วมา scan ใน safemode ดูว่าหายไหม

ป.ล.ปิด auto run ทั้ง cd และ usb จะช่วยลดการติดไวรัสได้มากเลยคับ อย่าลืม
            ป.ล.ผมแค่เดานะคับ มันเป็นความคิดเห็น

Comment

Working...
            X