overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ที่สุดแล้วที่ต้องการ เลือกการ์ด หรือ ลำโพงดีครับ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Default ที่สุดแล้วที่ต้องการ เลือกการ์ด หรือ ลำโพงดีครับ

กำลังตัดสินใจ ครั้งสำคัญ ขอความเห็นร่วมจากพี่น้องสักนิด

สั้นๆเลยครับ

ระหว่าง ลำโพง Z5500 กับ X-fi elite pro ผมควรเลือกดีครับ
    เพื่อเสียงที่ดีสำหรับคอมพิวเตอร์

ที่ผมใช้อยู่ในปัจจุบันคือ Ba635 + 2ZS ครับ

ขอบคุณที่ช่วยเลือกนะครับ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

เป็นผม ผมเปลี่ยนลำโพงก่อน

ผมจะได้ไปรอที่ห้องขายของ รอคุณเอา Ba635 มาขาย อิอิ

OverclockZone Member cmo's Avatar

เป็นผมผมเลือก Altec Lansing FX5051 ครับ งบนั้น มีตังเหลือด้วย

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้ามีงบ 2หมื่นกว่าๆ นี้น่าจะลองไปมอง Boston Sub-Sat สักชุด AVR สักตัว แล้วต่อ Digital Out จาก ZS ออกไปน่าดีกว่า Z5500 เป็นกอง

ส่วนเอา X-Fi Elite มาใช้ BA635 นี่ไม่คุ้มแน่นอน

OverclockZone Member

มองไปถึง bose c5

OverclockZone Member maoking's Avatar

อ่านมา 4 คำตอบ เอียงไป ลำโพงมากกว่า

นั้นซินะครับ ทำไม ผมต้องดูแค่ Z5500 ด้วย ตัวเลือก 5.1 น่าจะมีไม่น้อย

เริ่มตาสว่าง ไม่ควรตามกระแส คิดๆๆๆๆๆๆ และ หาข้อมูลต่ออีกหน่อยดีกว่า

อีกความคิดเห็นหนึ่ง....

เอาซาวด์การ์ดที่คิดว่ามีประสิทธิภาพให้เสียงที่ดี และครอบคลุมการใช้งานหลายๆด้านดีที่สุดเท่าที่จะหาได้ในเวลานี้มาใช้ก่อน ส่วนลำโพงนั้นใช้ชุดเดิมไปพลางๆ แล้วค่อยๆหาลองฟังชุดที่อยู่ในใจ เลือกเฟ้นจนได้ชุดที่คิดว่าถูกใจที่สุดจึงค่อยเปลี่ยนเป็นชุดนั้น ทำให้มีเวลาตั้งหลักคิดเรื่องลำโพงได้ระยะหนึ่ง...

อย่างน้อยก็ยังได้ฟังเสียงลำโพงชุดเก่าตัวรักที่ใช้มานานกับซาวด์การ์ดตัวใหม่ หายจำเจกับเสียงเดิมๆของลำโพงชุดเก่าไปได้ บางทีอาจจะนานทีเดียวกว่าจะเปลี่ยนลำโพงใหม่.....

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

ลำโพงก่อน

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ลำโพงก่อน ซาวยังพอไปได้ค่อยเปลี่ยนทีหลังครับ

OverclockZone Member klinsmal's Avatar

ลำโพงอีกเสียง

ลำโพงเห็นความแตกต่างชัดแจนกว่ามาก..........

OverclockZone Member For Fun's Avatar

2 ส่วนประกอบกัน แต่ถ้าเป็นผม ผมคงเลือกลำโพงก่อนครับ ^ ^

แต่ถ้าจะให้ดี เก็บเงินอีกพักนึง ซื้อทั้งคู่เลยครับ สะใจดี lol

คือ ถ้าซื้อ ลำโพงแล้ว ......

ซาว์นการ์ดอาจรอ อีกนานเลยครับ ตอนนั้นมันอาจออก Z-Fi มาแล้วก็ได้

ลำโพงก็ได้ ไม่ใช่ตามคนยุนะ แต่คิดได้ล่ะ

OverclockZone Member cmo's Avatar

ยังไงลำโพงก็เห็นผลกว่า ซาวด์การ์ดครับ

OverclockZone Member dieoxinOCZ's Avatar

ลำโพงอีกเสียง เพราะ 2ZS มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรอยู่แล้ว

ที่ 1000ทิป ผมเห็นมีร้านข้าง บันไดเลื่อน ขาย Boston Acoustics 5.1 อยู่ ไม่เห็นราคา+ไม่ได้เข้าไปฟัง กับอีกร้านแถวๆที่ขาย CD เถื่อน เป็นชุด Marantz+Boston Acoustics 18000 แต่ดูไม่น่าใว้ใจยังไงไม่รู้ ฟังแล้วเสียงมันแปลกๆไม่สมราคาเลย

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by JO View Post
    ถ้ามีงบ 2หมื่นกว่าๆ นี้น่าจะลองไปมอง Boston Sub-Sat สักชุด AVR สักตัว แล้วต่อ Digital Out จาก ZS ออกไปน่าดีกว่า Z5500 เป็นกอง

ส่วนเอา X-Fi Elite มาใช้ BA635 นี่ไม่คุ้มแน่นอน
    เห็นด้วย และ Sat ตัวอื่นก็น่าสนไม่น้อย ลองศึกษาดูครับ (1 บรรทัด)

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

...

OverclockZone Member ptrisriv's Avatar

Quote Originally Posted by maoking View Post
    กำลังตัดสินใจ ครั้งสำคัญ ขอความเห็นร่วมจากพี่น้องสักนิด

สั้นๆเลยครับ

ระหว่าง ลำโพง Z5500 กับ X-fi elite pro ผมควรเลือกดีครับ
    เพื่อเสียงที่ดีสำหรับคอมพิวเตอร์

ที่ผมใช้อยู่ในปัจจุบันคือ Ba635 + 2ZS ครับ

ขอบคุณที่ช่วยเลือกนะครับ
    โห เปลี่ยนลำโพงก่อน Sound ok แล้ว
    จริงๆ ลำโพงก็ ok

OverclockZone Member renaw's Avatar

ลำโพงอีกเสียง

Bookmarks

Bookmarks