Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่สุดแล้วที่ต้องการ เลือกการ์ด หรือ ลำโพงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่สุดแล้วที่ต้องการ เลือกการ์ด หรือ ลำโพงดีครับ

กำลังตัดสินใจ ครั้งสำคัญ ขอความเห็นร่วมจากพี่น้องสักนิด

สั้นๆเลยครับ

ระหว่าง ลำโพง Z5500 กับ X-fi elite pro ผมควรเลือกดีครับ
    เพื่อเสียงที่ดีสำหรับคอมพิวเตอร์

ที่ผมใช้อยู่ในปัจจุบันคือ Ba635 + 2ZS ครับ

ขอบคุณที่ช่วยเลือกนะครับ

เป็นผม ผมเปลี่ยนลำโพงก่อน

ผมจะได้ไปรอที่ห้องขายของ รอคุณเอา Ba635 มาขาย อิอิ

Comment

เป็นผมผมเลือก Altec Lansing FX5051 ครับ งบนั้น มีตังเหลือด้วย

Comment

ถ้ามีงบ 2หมื่นกว่าๆ นี้น่าจะลองไปมอง Boston Sub-Sat สักชุด AVR สักตัว แล้วต่อ Digital Out จาก ZS ออกไปน่าดีกว่า Z5500 เป็นกอง

ส่วนเอา X-Fi Elite มาใช้ BA635 นี่ไม่คุ้มแน่นอน

Comment

มองไปถึง bose c5

Comment

อ่านมา 4 คำตอบ เอียงไป ลำโพงมากกว่า

นั้นซินะครับ ทำไม ผมต้องดูแค่ Z5500 ด้วย ตัวเลือก 5.1 น่าจะมีไม่น้อย

เริ่มตาสว่าง ไม่ควรตามกระแส คิดๆๆๆๆๆๆ และ หาข้อมูลต่ออีกหน่อยดีกว่า

Comment

อีกความคิดเห็นหนึ่ง....

เอาซาวด์การ์ดที่คิดว่ามีประสิทธิภาพให้เสียงที่ดี และครอบคลุมการใช้งานหลายๆด้านดีที่สุดเท่าที่จะหาได้ในเวลานี้มาใช้ก่อน ส่วนลำโพงนั้นใช้ชุดเดิมไปพลางๆ แล้วค่อยๆหาลองฟังชุดที่อยู่ในใจ เลือกเฟ้นจนได้ชุดที่คิดว่าถูกใจที่สุดจึงค่อยเปลี่ยนเป็นชุดนั้น ทำให้มีเวลาตั้งหลักคิดเรื่องลำโพงได้ระยะหนึ่ง...

อย่างน้อยก็ยังได้ฟังเสียงลำโพงชุดเก่าตัวรักที่ใช้มานานกับซาวด์การ์ดตัวใหม่ หายจำเจกับเสียงเดิมๆของลำโพงชุดเก่าไปได้ บางทีอาจจะนานทีเดียวกว่าจะเปลี่ยนลำโพงใหม่.....

Comment

ลำโพงก่อน

Comment

ลำโพงก่อน ซาวยังพอไปได้ค่อยเปลี่ยนทีหลังครับ

Comment

ลำโพงอีกเสียง

Comment

ลำโพงเห็นความแตกต่างชัดแจนกว่ามาก..........

Comment

2 ส่วนประกอบกัน แต่ถ้าเป็นผม ผมคงเลือกลำโพงก่อนครับ ^ ^

แต่ถ้าจะให้ดี เก็บเงินอีกพักนึง ซื้อทั้งคู่เลยครับ สะใจดี lol

Comment

คือ ถ้าซื้อ ลำโพงแล้ว ......

ซาว์นการ์ดอาจรอ อีกนานเลยครับ ตอนนั้นมันอาจออก Z-Fi มาแล้วก็ได้

ลำโพงก็ได้ ไม่ใช่ตามคนยุนะ แต่คิดได้ล่ะ

Comment

ยังไงลำโพงก็เห็นผลกว่า ซาวด์การ์ดครับ

Comment

ลำโพงอีกเสียง เพราะ 2ZS มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรอยู่แล้ว

ที่ 1000ทิป ผมเห็นมีร้านข้าง บันไดเลื่อน ขาย Boston Acoustics 5.1 อยู่ ไม่เห็นราคา+ไม่ได้เข้าไปฟัง กับอีกร้านแถวๆที่ขาย CD เถื่อน เป็นชุด Marantz+Boston Acoustics 18000 แต่ดูไม่น่าใว้ใจยังไงไม่รู้ ฟังแล้วเสียงมันแปลกๆไม่สมราคาเลย

Comment

Working...
                              X