Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก E8400 คับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

RAM G.Skill NQ ไม่รู้อะคับว่าไหวเปล่า เห็นบอกไฟ 1.8-2.0

Comment

Originally posted by wisuhere View Post
      RAM G.Skill NQ ไม่รู้อะคับว่าไหวเปล่า เห็นบอกไฟ 1.8-2.0
      นั้นมันคือไฟตามสเป็กมาตรฐานของแรมงับ
      จะเล่นบัสสูงๆทั้งทีต้องเพิ่มให้มันเกินสเป็กมันอีกนิด....

Comment

แล้วถ้าผมจะเล่นแรม Geil Ultra Series 2GB 800MHz Kit (1GBx2) 4-4-4-12 ตัวนี้ จะดีกว่าตัวเดิมผมมั้ยคับ

Comment

Originally posted by wisuhere View Post
          แล้วถ้าผมจะเล่นแรม Geil Ultra Series 2GB 800MHz Kit (1GBx2) 4-4-4-12 ตัวนี้ จะดีกว่าตัวเดิมผมมั้ยคับ
          แน่นอน....

Comment

ขอบคุณมากคับ ตอนนี้ 3.6 แล้วคับ อุณหภูมิ 33-34 ไม่ร้อนเนอะ หุหุ
            ถ้า clock มากกว่านี้ควรจะเท่าไรดีคับแล้วRam ด้วยง่ะ ปรับไงดีคับ(แบบว่าได้คืบจะเอาศอกอะครับ)

Comment

e8400 เล่น 4G ไปเลยครับ(cpu รุ่นได้ทุกตัวครับ) 9*444

Comment

ลองตามนี้ซิครับ แบบกลืนได้เลยไม่ต้องเคี้ยว
                Bus 450
                multiplier 9
                V.Core 1.4 น่าจะ drop เหลือ 1.35 แต่พอแน่นอน
                V.Dram 2.1
                Ram ทด 1:1 (900)
                FSB +0.2
                MCH +0.1
                เกินนี้ไปไล่เอาเองจ๊ะ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                  ลองตามนี้ซิครับ แบบกลืนได้เลยไม่ต้องเคี้ยว
                  Bus 450
                  multiplier 9
                  V.Core 1.4 น่าจะ drop เหลือ 1.35 แต่พอแน่นอน
                  V.Dram 2.1
                  Ram ทด 1:1 (900)
                  FSB +0.2
                  MCH +0.1
                  เกินนี้ไปไล่เอาเองจ๊ะ
                  คอนฟิค กาก ต้องลองซะหน่อยละ

Comment

อ้ะ นึกว่าจะไม่มีคนมาตอบและ ขอบคุณครับ อิอิ ต้องลอง
                    ต้องไม่กลัวพัง 55 ขอบคุนมากครับ

เอ่อ แล้ว MCH คือไฟของอะไรเหรอครับ รบกวนด้วยครับ

-พอดีผมเปลี่ยน RAM มาใช้ของ Geil Ultra 1GB*2 800 MHZ CL4-4-4-12 ไฟ 2.1 อ่ะครับ
                    ถ้าปรับบัสมัน 450(900) ต้องเพิ่มไฟเปนเท่าไรอะคับ หรือต้องลองเองอ่า ><
                    Last edited by wisuhere; 20 May 2008, 02:07:50.

Comment

อ้ะ นึกว่าจะไม่มีคนมาตอบและ ขอบคุณครับ อิอิ ต้องลอง
                      ต้องไม่กลัวพัง 55 ขอบคุนมากครับ

เอ่อ แล้ว MCH คือไฟของอะไรเหรอครับ รบกวนด้วยครับ

-พอดีผมเปลี่ยน RAM มาใช้ของ Geil Ultra 1GB*2 800 MHZ CL4-4-4-12 ไฟ 2.1 อ่ะครับ
                      ถ้าปรับบัสมัน 450(900) ต้องเพิ่มไฟเปนเท่าไรอะคับ หรือต้องลองเองอ่า ><
                      ลอง900 5-5-5-15 ก่อนครับไฟ 2.1 ตามที่เค้า claim มานี่แหละ ถ้าติดแล้วอยากเล่นแรมต่อแบบเท่ๆ

ก็กด900 4-4-4-12 ไฟ 2.2 โลด

ปล.ขอให้ไป saveway ไวไวนะครับ

Comment

8400 นี่มันอัดนิ่ม ๆ ได้เท่าไหร่

Comment

Originally posted by jraboy View Post
                          8400 นี่มันอัดนิ่ม ๆ ได้เท่าไหร่
                          ตามลายเซนผมเลยคร้าบบ Auto ทุกอย่าง

Comment

เรปบน ใช้ Vcore เท่าไรเหรอครับ

Comment

คงเปลี่ยนแค่ตัวคูณ กับ FSB นอกนั้นปล่อย auto หมดมั้งครับ
                              บอร์ด DS3R

เดวผมต้องไปลองมั่งแระ

ว่าแต่ปรับ auto หมดนี่ มานไม่มีผลกระทบไรเลยหรอครับ

Comment

ทำตรงไหนหรอครับ รึมีโปรแกรม โปรแกรมไรหรอครับ แนะนำหน่อยนะครับ
                                อยากลองครับ

Comment

Working...
                                X