overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ขอถามเกี่ยวกับ Anti netcut หน่อยคับ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Default ขอถามเกี่ยวกับ Anti netcut หน่อยคับ

ขอบคุณครับ
    ขอวีธีใช้โปรแกรม Anti netcut ครับ

คือ net ที่หอมีปัญหาคับ เข้า net ไม่ได้เลย
    หอนี้พวกผมอยู่กันเกือบทั้งหอ (10กว่าห้อง) แล้วเข้า net ไม่ได้เป็นบางห้องครับ
    สลับกันเป็นที่3-4ห้อง แถมเข้าnetได้แค่เป็นช่วงได้ชั่วโมงเดียวก็ไม่ติดและ
    มีเพื่อนอีก 2 ห้องที่เข้าไม่ได้มา3วันแล้ว เลยลองเอา Anti netcut มาลง
    เห็นตรง Who using netcut มันเจอ 1 user ครับ แต่ใช้Anti netcut ไม่เป็นครับ
    ต้องตั้งค่าหรือทำยังไงครับ เพราะยังเข้าnet ไม่ได้เหมือนเดิม เจ้าของหอแMง่ก็ไม่ได้จะทำอะไรเลย
    แค้นมากครับ จ่ายค่า net หอ แต่เวลาหางานต้องไปหาที่หอเพื่อน ช่วงซัมเมอ ยิ่งมีเวลาทำงานส่งน้อยอีก

*มีวีธีเล่นมันคืนไหมคับเห็นมี ipบอก แต่ไม่รู้ว่าห้องไหน แค้นจริงจริง ใครมีรบกวน Pm ให้หน่อยคับ
    ไม่อยากหาหอใหม่เพราะไปค้นเหยียบมันทีละห้อง

** ถึงตอนนี้ตี4กว่า ต้องมารบกวนเพื่อนอีกหอขอใช้ net มัน **

OverclockZone Member

เจอแบบเดียวกันเลยอ่า ขนาดลง Antinetcut แล้ว มันยังคัตได้อีก ==*

เมื่อหัวค่ำ โดนไปสิบกว่ารอบ เซงหว่า พวกจะเล่นเนตคนเด๋ว

icepattaya
    Guest

เหมือนกันเลยเห็น Who using netcut มี 1 user เหมือนกัน ทำห้องผมเล่นไม่ได้เหมือนกัน จ่ายค่าเนตเหมือนกันแต่แ_งเอาเปรียบชิ___ย

มันมีวิธีแก้คืนมะ ชักรำคาญมันแล้วอ่า แ_งเห็นแก่ตัวมากๆๆๆ มันตัดอีกและ มะกี้เพื่อนห้องข้างๆก้อเดินมาดูว่าใช้ได้ป่าว โดนกันทั้งหอ จับได้มะหร่ายตายคาห้อง

OverclockZone Member ManMath's Avatar
    Math-Com Bangmod[Kmutt]

Quote Originally Posted by The_Secret View Post
    มันมีวิธีแก้คืนมะ ชักรำคาญมันแล้วอ่า แ_งเห็นแก่ตัวมากๆๆๆ มันตัดอีกและ มะกี้เพื่อนห้องข้างๆก้อเดินมาดูว่าใช้ได้ป่าว โดนกันทั้งหอ จับได้มะหร่ายตายคาห้อง
    หอเดียวกันปะครับเนี่ย เมื่อตอนหัวค่ำผมก็โดนหลายรอบเช่นกัน

OverclockZone Member paikrub09's Avatar
    พระราม7 ท่าน้ำนนท์ วงศ์สว่าง

อย่าเครียดครับ มีวิธี คือ
    1. ถ้ามันcut แล้วเปิดโหลด bit มันไปนอนหลับ ก็ใช้โปรแกรม MACAddressChanger เปลี่ยนค่า แล้วเล่นตามปกติครับ
    2. ถ้ามัน cut บ่อยๆ ลงvista จบ cut ไม่ได้
    3. ยกเลิกอินเตอร์เนตที่หอ ^^ << ผมก็โดนcut และตอนนี้ได้ยกเลิกเนตเรียบร้อย

ส่วนวิธีแก้แค้น
    โหลดโปรแกรม wireshark ดักจับpacket arp เครื่องไหนส่งมากๆ เครื่องนั้นใช้ netcut
    จากนั้นเราก็ลงnetcut ไป cutมันมั่ง (แนะนำใช้ vistaครับ)

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by paikrub09 View Post
    อย่าเครียดครับ มีวิธี คือ
    1. ถ้ามันcut แล้วเปิดโหลด bit มันไปนอนหลับ ก็ใช้โปรแกรม MACAddressChanger เปลี่ยนค่า แล้วเล่นตามปกติครับ
    2. ถ้ามัน cut บ่อยๆ ลงvista จบ cut ไม่ได้
    3. ยกเลิกอินเตอร์เนตที่หอ ^^ << ผมก็โดนcut และตอนนี้ได้ยกเลิกเนตเรียบร้อย

ส่วนวิธีแก้แค้น
    โหลดโปรแกรม wireshark ดักจับpacket arp เครื่องไหนส่งมากๆ เครื่องนั้นใช้ netcut
    จากนั้นเราก็ลงnetcut ไป cutมันมั่ง (แนะนำใช้ vistaครับ)
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Vista ตัดไม่ได้ครับ (อีกเสียง)

มีอีกวิธีคือต้องติด Firewall ตัวที่ดีดีหน่อยครับ
    (บอกไม่ได้ว่าตัวไหนจะดีพอ ต้องลอง มันแล้วแต่สภาพแวดล้อมของเครื่องด้วย)
    รับรองว่าไม่มีอะไรวิ่งเข้ามาในเครื่องได้แน่นอน

ใช้ AntiARP อ่า โดนตัดทุกวันเลย แต่ว่าไม่สะเทือนเลย

ตอนแรกแก้แค้นกลับด้วยการ netcut กลับ แต่ว่ามันคงหาโปรแกรมมาป้องกัน

เลยดึงสายแลนห้องนั้นออกเลย

พอดีว่า โมเด็ม กับ Rounter อยู่ในห้องด้วย เจ้าของหอมาฝากเอาไว้ให้ดูแล

เพื่อนๆ ที่หอหลายคนบ่น เลยใช้ดึงสายแลนห้องมันออก ง่ายดีที่สุด

ส่วนวิธีที่เช็คไอพี พอดีในโปรแกรม เวลาโดนคัทหลายๆ รอบ

Attacker ip มันโผล่ขึ้นมา เลยรู้ว่าเป็นของใคร

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

ถ้าโดนทำมากเกินไป netcut คืนเลยครับ เราใช้ไม่ได้มันก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันมาดูว่าใครจะอึดกว่ากัน

แล้วบอกเจ้าของหอเลยครับว่า ip นี้ห้องไหน มีสิทธิโดนไล่ออกจากหอ

ปล ถึงจะเป็นวิสต้าแต่ก็กัน netcut ไม่อยู่เหมือนกัน ไม่มีอะไรเอาอยุ่แล้วโปรแกรมนี้ช่างเทพจริงๆ

OverclockZone Member paikrub09's Avatar
    พระราม7 ท่าน้ำนนท์ วงศ์สว่าง

แล้วจะรู้ไหมว่า ip นี้อยู่ห้องไหน
    เค้าfix ip แต่ละห้องไว้ก็สบายๆ แจ้งทางเจ้าของได้
    แต่ถ้า ไม่fix จะทำอย่างไงหรอครับ

หอผมมีแค่ router กับ hub 24 port
    Last edited by paikrub09; 14 May 2008 at 19:19:44.

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

จขกท อยู่ จ. ไหนครับ

อยู่หอเดียวกัน่ป่าวหนิ 55+

หอผมก็เป็นเหมือนกันเซ็งจริงๆ

ดึกๆจะเข้าเวบ xxx สร้างอารมณ์ เปล่าเปลี่ยวกับแฟน โดนมันตัด อารมณ์ค้างเลย เซ็งฉิบ...ย

ไม่เป็นไรแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยออกความเห็น
    เดือนหน้า น้องห้องที่ใช้ net cut รู้สึกจะขอยกเลิกใช้ netแล้ว(คิดว่าคงย้ายออกเลย)

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    ไม่เป็นไรแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยออกความเห็น
    เดือนหน้า น้องห้องที่ใช้ net cut รู้สึกจะขอยกเลิกใช้ netแล้ว(คิดว่าคงย้ายออกเลย)

อ่าว ตกลงรู้แล้วหรอครับว่าใครตัด?

แล้วรู้ได้ยังไงหรอครับ ช่วยบอกด้วยครับ จะได้ไปจัดการมั้ง

OverclockZone Member nomo's Avatar

ขอวิธีดูด้วยคนครับ บางคน jang - rai กว่านั้น มันเล่นตัด เราเตอร์เลยคับ เหอๆ หอผมช่วงก่อนเป็นบ่อยๆ ช่วงดึกๆ ใช้ wireshark ได้พอสงสัย
    Last edited by nomo; 15 May 2008 at 00:06:57.

Quote Originally Posted by BomberXIII View Post
    อ่าว ตกลงรู้แล้วหรอครับว่าใครตัด?

แล้วรู้ได้ยังไงหรอครับ ช่วยบอกด้วยครับ จะได้ไปจัดการมั้ง

หอผมหอเล็กๆเองมี20ห้อง มีห้องที่ไม่รู้จักกันเหลืออยู่ 6ห้องคับ
    เลยไปเคาะถามยืมเปิด com ดูทีละห้องว่าใครเอ่ยใช้ netcut
    เคาะห้องแรกเจอเลยคับ

จากนั้นก็จบลงด้วยดี

OverclockZone Member ohkage's Avatar

ถ้าเปิดโปรแกรม netcut หรือ anti ทิ้งเอาไว้โดนได้กด ให้มันไป cut คนอื่นมันก็จะส่ง arp ออกมาสูงมากจนทำให้เน็ตล่มไม่สามาเล่นได้เลยนะครับ ไม่ใช่ว่าเปิดไว้แล้วก้อจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น ที่หอก้อเป็นครับ รู้ปัญหาดีเลยล่ะ ยังไงก็คงต้องช่วยกันอย่าไปเปิดโปรแกรมนี้แล้วลองใช้ ethereal monitor package ดูห้องไหนส่ง arp เยอะๆ รับรองว่าเปิด netcut ชัวร์ ที่เห็นกันว่า มีเครื่องใช้1 เครื่อง ลองดูดีๆครับ มันเป็น ip เครื่อง server มะช่ายหรอครับ ที่หอผมใช้ fix mac address เอาครับ พอใครใช้โทรไปบอกเจ้าของเน็ตเค้าจะหาตัวได้ หอผมมี2 ห้องรู้ห้องแล้ว แต่มันไม่หยุดใช้ครับ เซงอย่างแรง ถ้ากลับไปยังไม่ดีขึ้น ยกเลิกครับพี่น้องติดเอง ใช้คนเดียว จบเลย เวลามีงานต้องส่งนี่ลำบากสุดๆ

OverclockZone Member gogmagog's Avatar

ที่หอผมก็เป็นคับ แต่ผมเป็นคนใช้ NETCUT

เพราะ แม่รงโหลด บิท ผมเปิดเวปไม่ได้ เลยตัดแม่รงเลย ทั้งหอใช้เน็ตอยู่ประมาณ 10 ห้อง

แต่มีคนโหลด บิท 2 ห้อง คือผม กะมัน ผม โหลด แต่เผื่อ ไว้ ให้คนอื่นเล่น 50 แต่มันเหมาหมด ผมเลยตัดมันตั้งแต่ ตี 1 ยันเช้า ครับ เช้า มาค่อยเอาออก

ผมผิด มะ แต่ พี่ที่อยู่ ฝั่งตรงข้าม บอก ตัดให้หมดทุกห้อง ให้กูเล่นกะ *** สองคนพอ

OverclockZone Member angelsmile9's Avatar

เออ ไอ้เจ้าโปรแกรม netcut นี่ใช้กับ vista ได้ม่ะคับ

เห็น เพื่อนผมที่มันอยู่หอ บอกว่า โปรแกรมมันไม่เห็น การ์ด LAn

- -

OverclockZone Member maxzerker's Avatar

มีวิธีกันที่ง่ายกว่านั้นครับ pm หรือ msn มาคุยได้ครับ
    (ผมทำ program คุม net arpartment) เจอพวกนี้บ่อยๆ ครับ

Bookmarks

Bookmarks