Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Anti netcut หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Anti netcut หน่อยคับ

ขอบคุณครับ
    ขอวีธีใช้โปรแกรม Anti netcut ครับ

คือ net ที่หอมีปัญหาคับ เข้า net ไม่ได้เลย
    หอนี้พวกผมอยู่กันเกือบทั้งหอ (10กว่าห้อง) แล้วเข้า net ไม่ได้เป็นบางห้องครับ
    สลับกันเป็นที่3-4ห้อง แถมเข้าnetได้แค่เป็นช่วงได้ชั่วโมงเดียวก็ไม่ติดและ
    มีเพื่อนอีก 2 ห้องที่เข้าไม่ได้มา3วันแล้ว เลยลองเอา Anti netcut มาลง
    เห็นตรง Who using netcut มันเจอ 1 user ครับ แต่ใช้Anti netcut ไม่เป็นครับ
    ต้องตั้งค่าหรือทำยังไงครับ เพราะยังเข้าnet ไม่ได้เหมือนเดิม เจ้าของหอแMง่ก็ไม่ได้จะทำอะไรเลย
    แค้นมากครับ จ่ายค่า net หอ แต่เวลาหางานต้องไปหาที่หอเพื่อน ช่วงซัมเมอ ยิ่งมีเวลาทำงานส่งน้อยอีก

*มีวีธีเล่นมันคืนไหมคับเห็นมี ipบอก แต่ไม่รู้ว่าห้องไหน แค้นจริงจริง ใครมีรบกวน Pm ให้หน่อยคับ
    ไม่อยากหาหอใหม่เพราะไปค้นเหยียบมันทีละห้อง

** ถึงตอนนี้ตี4กว่า ต้องมารบกวนเพื่อนอีกหอขอใช้ net มัน **

เจอแบบเดียวกันเลยอ่า ขนาดลง Antinetcut แล้ว มันยังคัตได้อีก ==*

เมื่อหัวค่ำ โดนไปสิบกว่ารอบ เซงหว่า พวกจะเล่นเนตคนเด๋ว

Comment

เหมือนกันเลยเห็น Who using netcut มี 1 user เหมือนกัน ทำห้องผมเล่นไม่ได้เหมือนกัน จ่ายค่าเนตเหมือนกันแต่แ_งเอาเปรียบชิ___ย

Comment

มันมีวิธีแก้คืนมะ ชักรำคาญมันแล้วอ่า แ_งเห็นแก่ตัวมากๆๆๆ มันตัดอีกและ มะกี้เพื่อนห้องข้างๆก้อเดินมาดูว่าใช้ได้ป่าว โดนกันทั้งหอ จับได้มะหร่ายตายคาห้อง

Comment

Originally posted by The_Secret View Post
          มันมีวิธีแก้คืนมะ ชักรำคาญมันแล้วอ่า แ_งเห็นแก่ตัวมากๆๆๆ มันตัดอีกและ มะกี้เพื่อนห้องข้างๆก้อเดินมาดูว่าใช้ได้ป่าว โดนกันทั้งหอ จับได้มะหร่ายตายคาห้อง
          หอเดียวกันปะครับเนี่ย เมื่อตอนหัวค่ำผมก็โดนหลายรอบเช่นกัน

Comment

อย่าเครียดครับ มีวิธี คือ
            1. ถ้ามันcut แล้วเปิดโหลด bit มันไปนอนหลับ ก็ใช้โปรแกรม MACAddressChanger เปลี่ยนค่า แล้วเล่นตามปกติครับ
            2. ถ้ามัน cut บ่อยๆ ลงvista จบ cut ไม่ได้
            3. ยกเลิกอินเตอร์เนตที่หอ ^^ << ผมก็โดนcut และตอนนี้ได้ยกเลิกเนตเรียบร้อย

ส่วนวิธีแก้แค้น
            โหลดโปรแกรม wireshark ดักจับpacket arp เครื่องไหนส่งมากๆ เครื่องนั้นใช้ netcut
            จากนั้นเราก็ลงnetcut ไป cutมันมั่ง (แนะนำใช้ vistaครับ)

Comment

Originally posted by paikrub09 View Post
              อย่าเครียดครับ มีวิธี คือ
              1. ถ้ามันcut แล้วเปิดโหลด bit มันไปนอนหลับ ก็ใช้โปรแกรม MACAddressChanger เปลี่ยนค่า แล้วเล่นตามปกติครับ
              2. ถ้ามัน cut บ่อยๆ ลงvista จบ cut ไม่ได้
              3. ยกเลิกอินเตอร์เนตที่หอ ^^ << ผมก็โดนcut และตอนนี้ได้ยกเลิกเนตเรียบร้อย

ส่วนวิธีแก้แค้น
              โหลดโปรแกรม wireshark ดักจับpacket arp เครื่องไหนส่งมากๆ เครื่องนั้นใช้ netcut
              จากนั้นเราก็ลงnetcut ไป cutมันมั่ง (แนะนำใช้ vistaครับ)
              ขอบคุณครับ

Comment

Vista ตัดไม่ได้ครับ (อีกเสียง)

มีอีกวิธีคือต้องติด Firewall ตัวที่ดีดีหน่อยครับ
                (บอกไม่ได้ว่าตัวไหนจะดีพอ ต้องลอง มันแล้วแต่สภาพแวดล้อมของเครื่องด้วย)
                รับรองว่าไม่มีอะไรวิ่งเข้ามาในเครื่องได้แน่นอน

Comment

ใช้ AntiARP อ่า โดนตัดทุกวันเลย แต่ว่าไม่สะเทือนเลย

ตอนแรกแก้แค้นกลับด้วยการ netcut กลับ แต่ว่ามันคงหาโปรแกรมมาป้องกัน

เลยดึงสายแลนห้องนั้นออกเลย

พอดีว่า โมเด็ม กับ Rounter อยู่ในห้องด้วย เจ้าของหอมาฝากเอาไว้ให้ดูแล

เพื่อนๆ ที่หอหลายคนบ่น เลยใช้ดึงสายแลนห้องมันออก ง่ายดีที่สุด

ส่วนวิธีที่เช็คไอพี พอดีในโปรแกรม เวลาโดนคัทหลายๆ รอบ

Attacker ip มันโผล่ขึ้นมา เลยรู้ว่าเป็นของใคร

Comment

ถ้าโดนทำมากเกินไป netcut คืนเลยครับ เราใช้ไม่ได้มันก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันมาดูว่าใครจะอึดกว่ากัน

แล้วบอกเจ้าของหอเลยครับว่า ip นี้ห้องไหน มีสิทธิโดนไล่ออกจากหอ

ปล ถึงจะเป็นวิสต้าแต่ก็กัน netcut ไม่อยู่เหมือนกัน ไม่มีอะไรเอาอยุ่แล้วโปรแกรมนี้ช่างเทพจริงๆ

Comment

แล้วจะรู้ไหมว่า ip นี้อยู่ห้องไหน
                      เค้าfix ip แต่ละห้องไว้ก็สบายๆ แจ้งทางเจ้าของได้
                      แต่ถ้า ไม่fix จะทำอย่างไงหรอครับ

หอผมมีแค่ router กับ hub 24 port
                      Last edited by paikrub09; 14 May 2008, 19:19:44.

Comment

จขกท อยู่ จ. ไหนครับ

อยู่หอเดียวกัน่ป่าวหนิ 55+

หอผมก็เป็นเหมือนกันเซ็งจริงๆ

ดึกๆจะเข้าเวบ xxx สร้างอารมณ์ เปล่าเปลี่ยวกับแฟน โดนมันตัด อารมณ์ค้างเลย เซ็งฉิบ...ย

Comment

ไม่เป็นไรแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยออกความเห็น
                          เดือนหน้า น้องห้องที่ใช้ net cut รู้สึกจะขอยกเลิกใช้ netแล้ว(คิดว่าคงย้ายออกเลย)

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                            ไม่เป็นไรแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยออกความเห็น
                            เดือนหน้า น้องห้องที่ใช้ net cut รู้สึกจะขอยกเลิกใช้ netแล้ว(คิดว่าคงย้ายออกเลย)

อ่าว ตกลงรู้แล้วหรอครับว่าใครตัด?

แล้วรู้ได้ยังไงหรอครับ ช่วยบอกด้วยครับ จะได้ไปจัดการมั้ง

Comment

ขอวิธีดูด้วยคนครับ บางคน jang - rai กว่านั้น มันเล่นตัด เราเตอร์เลยคับ เหอๆ หอผมช่วงก่อนเป็นบ่อยๆ ช่วงดึกๆ ใช้ wireshark ได้พอสงสัย
                              Last edited by nomo; 15 May 2008, 00:06:57.

Comment

Working...
                              X