Announcement

Collapse
No announcement yet.

CeleronD 3.06 ประสิทธิภาพเท่ากับตัวไหนของ AMD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CeleronD 3.06 ประสิทธิภาพเท่ากับตัวไหนของ AMD ครับ

อยากรู้ว่าเจ้า Celeron D 3.06 (L2 cach 256KB, FSB 533)
    มันจะเทียบเท่ากับ รุ่นไหนของ AMD เหรอครับ ถึง Athlon เลยป่ะ หรือประมาณ seprom

ขอบคุณครับ

เทียบกับ 2800+ กำลังสวยเลยครับ
    ---------------------------
    ทำไมไม่เล่นตัว แคช 512 ออกใหม่ล่ะครับ
    ถามน้าปิน( spin9 ) คอมเม้นท์มาว่าเย็น และลากได้กระจายครับ
    ยังบอกมาอีกว่า แซมพรอน สู้ไม่ได้ครับ
    ถ้าใครซื้อมาแล้ว ไม่แรงจริง เชิญยำน้าปินได้เลยครับ อิอิ

ป.ล.ไม่มีทางเล่นงาน น้าปิน ได้หรอกครับ ผมเชื่อเครดิตน้าปิน

เซลีรอน ตัวใหม่แรงจริงๆ หุ...หุ

Comment

Originally posted by guru View Post
      เทียบกับ 2800+ กำลังสวยเลยครับ
      ทำไมไม่เล่นตัว แคช 512 ออกใหม่ล่ะครับ
      ถามน้าปิน( spin9 ) คอมเม้นท์มาว่าเย็น และลากได้กระจายครับ
      ยังบอกมาอีกว่า แซมพรอน สู้ไม่ได้ครับ
      ถ้าใครซื้อมาแล้ว ไม่แรงจริง เชิญยำน้าปินได้เลยครับ อิอิ

ป.ล.ไม่มีทางเล่นงาน น้าปิน ได้หรอกครับ ผมเชื่อเครดิตน้าปิน

เซลีรอน ตัวใหม่แรงจริงๆ หุ...หุ
      มีไรเคลียกับน้าปิน

Comment

แล้วถ้าเป็นตัว 347 ที่ออกมาใหม่ (L2 = 512KB)

มันน่าจะใกล้เคียง AMD รุ่นไหนอ่ะครับ

อ่า 2800+ อันบนคือ แซมพรอน ใช่ป่ะ

ขอบคุณครับ

Comment

น่าจะ 3000+ ครับ แคชมันเยอะขึั้น
          --------
          และมันเย็นกว่า เซลิรอน ตัวเก่าครับ
          --------
          แต่เมนบอร์ดที่รองรับต้องชิปเซ็ต อินเทล 915 ขึ้นไปครับ
          ---------
          พวกบอร์ดเก่าๆชิปเซ็ต อินเทล ซี่รี่ 8 นี่ใส่ไม่ได้นะครับ

Comment

พวกบอร์ดเก่าๆชิปเซ็ต อินเทล ซี่รี่ 8 นี่ใส่ไม่ได้นะครับ
            แล้ว m/b ของ ASUS P5VDC-MX มันเหมือนจะใช้ VIA P4800M นี่แหละ ใส่ได้มั้ยครับ
            ถ้าไม่ได้ ตัว ASRock 945GZ หรือ 945G-DVI นี่ไส่ได้ป่ะ (2 ตัวหลังน่าจะได้)

Comment

ถ้าเป็นบอร์ดตัวอื่น ซี่รี่ 8 นี่ใช้ไม่ได้ครับ แต่เจ้า asrock นี่ไม่แน่ใจครับ
              --------------------
              เพราะ ขนาด ชิปเซ็ต 845 ยังจับมาปัดฝุ่นให้ใส่คอนโรลได้เลยครับ ทั้งๆที่มตรฐาน ไม่ได้ระบุไว้เลยครับ ว่าสามารถใช้งานได้
              ---------------------
              แต่ถ้าแน่นอน ตัวไหนใส่คอนโรลได้ ตัวนั้นใส่ เซลีรอนตัวนี้ไม่น่าจะมีปัญหาครับ
              ---------------------
              ถ้าใส่คอนโรลไม่ได้ ก็ดูที่ชิปเซ็ต 915 ขึ้นไปแล้วกันครับ

Comment

Working...
              X