Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามตัวCREATIVE SOUND BLASTER AUDIGY VALUE 7.1 ว่าเสียงดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามตัวCREATIVE SOUND BLASTER AUDIGY VALUE 7.1 ว่าเสียงดีไหมครับ

เห็นที่JIBขายอยู่ที่ 1080 บาทเองเสียงเป็นไงครับท่านผู้ใดเคยทดลองใช้
    เสียงเป็นเช่นใด เพราะมันถูกดีผมกะจะเอามาฟังเพลงเล่นๆอะคับและใช้กะลำโพง
    2.1CHได้มะครับตัวนี้ (เสียงทีี่ได้น่าจะดีก่าออนบอร์ดไหมครับเพราะมะเคยใช้ซาวการ์ดเลย)
    ขอบคุงครับ

เสียงดีกว่าออน อยู่ในเกนไม่เเย่ เเต่สู้ Live รุ่นเก่าๆไม่ได้ในการฟังเพลง

Comment

เสียงดีกว่าออนบอร์ดนะ

อย่างน้อยๆก็ใสขึ้นมาหน่อย เบสไม่อื้อ

แต่ที่แน่ๆ รายละเอียดเสียงออกเยอะกว่าออนบอร์ดแน่ๆ

ถ้าหูหาเรื่องพอ 5555+

แต่ก็ไม่ได้หวือหวา แบบรู้สึกได้อะไรขนาดนั้น - -"

ผมว่าตัวนี้ เสียงสู้ Live 5.1 ไม่ได้น่ะ

อีกอย่างการ์ดมันครึ่งใบด้วยดิ คงจะตัดอะไรออกไปมิใช่น้อย - -"

Comment

ผมไม่ชอบอะไรครึ่งใบ.......จบ!

Comment

แล้ว Live 5.1 ใช้ตัวที่JIBขายที่650ไหมครับพอดีฝากตังเพื่อนไป1200อะครับให้มันไปซื้อให้
          รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ www.jib.co.th
          ขอบคุงครับ(งบน้อยคอยรัก)

Comment

Originally posted by cmo View Post
            ผมไม่ชอบอะไรครึ่งใบ.......จบ!
            งี้ก็ไม่ชอบไบ เพราะเป็นอะไรที่ครึ่งๆกลางๆนะสิคร๊า.. >w<

Comment

พระเจ้าช่วยกล้วยไข่ อิอิๆๆๆ

Comment

650 กับการ์ดครึ่งใบ หา มือ 2 พวก sb0060/0100/0220 ในเว็บนี้หรือเว็บอื่นดีกว่าครับ ราวๆ 800 ให้ความรู้สึกดีกว่าเยอะ ถึงมันจะเก่าไปหน่อย

Comment

ไอ่เจ้า Audigy Value 7.1 ที่ว่านี่มันเหมือนกับ Live 7.1 24Bit ม่ะก่อนนี้เลยนี่หว่า - -"

ตัว Audigy Value มันจะได้ระบบเสียง 24 Bit อ่ะครับ ส่วน เจ้า Live 5.1 มันแค่ 16 Bit

แต่แค่พวกนี้เสียงก็ใสกว่าออนบอร์ดเยอะพอตัวแล้ว

แล้วก็เรื่องความต่างของ SoftWare ของมันนะครับ Audigy มันก็ใช้ของ Audigy เนอะ

แต่มันจะตัดฟังค์ชั่นบางอย่างออกไปอ่ะครับ

ส่วนเจ้าตัว Live มันให้มาครบกว่าอ่ะสิ

(แต่ Live 7.1 24Bit ก็ล่อตัดซะกระจุยเลยเหมือนกัน - -")

แต่ถ้าไม่ปรับอะไรมากมายอยู่แล้ว ก็เอามาก็ได้ครับ

เพราะว่า ตอนใช้ ออนบอร์ดผมว่าคุณก็ไม่ค่อยได้ปรับอะไรอยู่แล้วล่ะ ^^

(ผมคนนึงล่ะ ฟังเดิมๆไม่ปรับอะไรเลย ยิ่งพวก EQ พวก เบสแหลม ยิ่งไม่อยากปรับเลย - -")

----------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ว่านะครับ ถ้าไม่รีบ จริงๆผมว่าเก็บตังรอสอย 2ZS มือ 2 ไป

(ในบอร์ดนี้เห็นอยู่ พันปลายๆ ไม่ถึง 2 พันนิ ไหนๆก็มา 1200 ละน่ะครับ >w<)

ซื้อแล้วใช้ยาวๆไปเลยดีกว่าครับ ซื้อแล้วจบเลย เปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่ SoundCard มันก็ยังใช้ได้อยู่

อีกอย่างนะครับ เสียงดีขึ้นแบบรู้สึกได้ ใช้แล้วไม่ผิดหวังแน่นอนคร้าบ ^^"

Comment

อย่าน้อย cpu ก็ไม่ต้องไปร่วมวง ประมวล

Comment

Originally posted by Byzentine View Post
                      อย่าน้อย cpu ก็ไม่ต้องไปร่วมวง ประมวล
                      ก็ยังร่วมนะ แต่น้อยมาก ^^"

Comment

้้เสียงพอฟังได้ครับ ดีกว่าออนบอร์ด พวก Realtek พอควร

แต่ยังสู้ Live รุ่นเก่าๆไม่ได้

ถ้าใช้กับลำโพง 2.1 ลองหา CT4830 มือสองก็ได้ครับ เสียง

หรือ SB0100 0060 0090 มาก็ได้ครับ

Comment

ขอบอกว่าเสียงห่วยกว่า CT4830 ของผมอีกครับ ซื้อมาแล้วขายทิ้งทันทีเลย

Comment

Originally posted by soundmax View Post
                            แล้ว Live 5.1 ใช้ตัวที่JIBขายที่650ไหมครับพอดีฝากตังเพื่อนไป1200อะครับให้มันไปซื้อให้
                            รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ www.jib.co.th
                            ขอบคุงครับ(งบน้อยคอยรัก)
                            SB 5.1 ราคา 650 ที่เห็นขายๆกันอยู่ ไม่ใช่ Live ครับ

Comment

อยากได้ sb 5.1 เหนบอกว่าดีกว่าออนบอด อยากรุ้ว่าดีไหม- -*

Comment

Working...
                              X