Announcement

Collapse
No announcement yet.

=====ช่วยที่ครับ ปรับ Bus Cpu แล้วความเร็วไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• =====ช่วยที่ครับ ปรับ Bus Cpu แล้วความเร็วไม่ขึ้น

ผม OC Cpu e2180 กับ Ga-p31ds3l ผมปรับ บัสในbiosไปที่ 250 พอกด save เสร็จ ความเร็วมันก็อยู่ที่ 2.0GHz เท่าเดิมครับ ไปปรับในวินโด้ ใช้โปรแกรม easy tune pro ปรับแล้วความเร็วก็เท่าเดิมอะครับ อาการอย่างนี้เป็นที่อะไรอะครับ

กำลังจะมาโพสต์เลยปัญหาเดียวกัน
    ของผม e 4500 กับ G31M-S2L ใช้ Cpu Z เช็ค ได้ 8 * 200 1.6 เอง เสปคมัน 2.2 มิใช่รึ
    ขนาด แปลงไฟล์ + ไรท์ดีวีดี เช็ค ซีพียู ใช้งาน 98-100% มันยังไม่เพิ่มความเร็วให้เลย
    เข้าไปปิด C1E ดิสเบิล ในไบออส ก็แล้ว ก็ยัง 8x200 อยู่ ลองเข้าไปเปลี่ยน ในไบออส จาก200>250
    เซพอย่างดี พอกลับเข้าวินโดว์ ก็ กลับมาเป็น 8x200 เหมือนอย่างเดิมอีก

ผมมือใหม่ครับ ไม่อยากให้คอมแรงหรอก แค่อยากใช้ คอมให้ เต็มเสปคเท่านั้น จะต่ำเวลางานน้อย ก็ไม่เป็นไร
    แต่นี่ เวลาแปลงไฟล์หรือทำงานหนักเล่นไม่ยอม แรงให้เลย ช่วยอธิบายหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

Working...
    X