Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับDriver Nvidiaคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับDriver Nvidiaคับ

ตอนนี้ผมใช้ Windows Vista SP1 อยู่หน่ะคับ แล้วต้องการที่จะอัฟDriver การ์ดจอ Nvidia แต่เกิดปัญหาที่เมื่ออัฟเสร็จแล้ว พอrestartเครื่องแล้วจอดับอ่ะคับ ลองDriver มาหลายตัวแล้วก็ยังเป็นอยู่ ไม่ว่าจะ 163.xx 169.xx 17x.xx จะแก้ยังไงให้สามารถลง Driver ได้หล่ะคับ
    การ์ดจอก็ 8800 GTS 320 MB (G80)

Remove ของเก่าออกก่อนรึปาว

Comment

เปล่าอ่ะคับ ลงทับไปเลย

Comment

Originally posted by oat4321 View Post
        เปล่าอ่ะคับ ลงทับไปเลย
        แง่ววววววว มิน่า

Comment

อ้าวหรอต้องเอาออกก่อนหรอ แต่ก่อนผมก็ลงทับไปเลยก็ไม่มีปัญหานะ

เดี๋ยวงั้นไป uninstall ดูก่อนนะ เดี๋ยวมารายงานผล

Comment

มันยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ ผมuninstall driverตัวเก่าแล้วก็ลงตัวใหม่ พอรีเครื่องมันก็ดับวูบเหมือนเดิม ใครพอจะมีวิธีช่วยเหลือมั้ยครับ

Comment

ถ้าเป็น จอ Crt พบบ่อยครับ เพราะ resolution ไม่ support
              ถ้าปัญหานี้เกิดขึ้นกับ lcd หรือจอ hight resolution
              อาจเป็นที่ ตัวการ์ดก็ได้ครับ
              รอไดรเวอร์ตัวใหม่ครับ หรือต้องทนใช้ ตัวเดิมไปก่อน
              ไม่ก็ลอง Ultimate

Comment

Working...
              X