Announcement

Collapse
No announcement yet.

++เปิดเซิฟเวอร์ Crysis Private Server ครับรายละเอียดด้านใน++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++เปิดเซิฟเวอร์ Crysis Private Server ครับรายละเอียดด้านใน++

มาลองได้ครับ xxx.xxx.xxx.xxx:64087 ครับ เวอร์ชั่น 1.2.1 นะครับ เปิดแล้วก็อัพเดท Punkbuster ด้วยนะครับ
    วิธีเข้าServer Private ครับ ทำตามนี้นะครับ
    http://hmsth.apl-rmutk.com/viewtopic.php?f=34&t=27
    ใครเป็นอยู่แล้วเข้ามาจอยได้เลยครับ

สถานะ: Offline Open 17.00-22.00

หรือ Join TS มาก็ได้ครับ จะอัพเดทที่ TS ซะมากกว่าครับ

ติดตั้งโปรแกรม TeamSpeak(ย่อๆว่าTS) ต้องติดตั้งไว้ทุกคนนะ!! เอาไว้คุยไมค์และถามลิงค์โหลด
    http://www.vr-pcgames.com/images/sto...t_rc2_2032.exe

3.1) เปิดโปรแกรมTSขึ้นมา แทบซ้ายบน Connect>>Quick Connect Server Address (ใส่teamspeak.homeip.net
    3.2) NickName (ใส่ชื่อไรก็ได้ของเรา) จากนั้นไม่ต้องสนใจอะไร คลิก Connect ด้านล่างได้เลยครับ เมื่อเข้ามาจะเป็นห้องรับแขก
    3.3) ก่อนอื่นเราควรไปปรับไมโครโฟนของเราก่อนนะ ( จำเป็น ) มาเริ่มกันเลย แท็บ Setting บนขวา เข้าไปแล้วเลือก Sound Input... ตรงช่อง Voice Send Method เลือกเป็น Push to talk จากนั้น กดที่ Set (จะเป็นการเซ็ทปุ่ม ก็ตั้งเอาเลยครับว่าจะให้กดปุ่มไหนแล้วพูด เช่นของผม ไว้ที่ปุ่ม caplock เวลาผมกด caplock ค้างจะเป็นการพูดใสไมโครโฟน)
    3.4) มองหาห้อง Hms [Hamachi Society - TH] เมื่อเห็นแล้วก็ดับเบิ้ลคลิกเข้าไปจากนั้นใส่พาส hms01 (พาสhms01ทุกห้องroom) จะมองเห็น

Call of Duty 4 - Room ห้องนี้สำหรับเล่น Call of Duty 4
    Crysis - Room ห้องนี้สำหรับเล่น Crysis
    Gears of War - Room ห้องนี้สำหรับเล่น Gears Of War
    Guest - Room ห้องนี้สำหรับพักผ่อนฟังเพลง
    Help - Room ห้องนี้สำหรับ ถามปัญหาใครมีปัญหาก็ไปถามคนในห้องนี้ (ถ้ามีAdminคอยตอบอยู่นะ)

3.5) เข้า Crysis - Room กดพูดถามว่าใครสร้างห้องครับ Ip อะไรเอ่ย?? แล้วก็เข้าร่วมเกม
    3.6) ถ้าไม่มีไมค์ละทำยังไงละ ก็...พิมเอาในห้องTsครับ วิธีก็คือ คลิกขวาที่ห้อง TSของเราเช่นอยู่ Room1ก็คลิกขวาที่Room1 แล้วเลือก send text...to channel ก้จะเป็นการส่งข้อความไปในเพื่อนที่อยู่ในห้องTS Room1 ก็พิมถามว่า ใครสร้างเกมส์อยู่ครับ สังเกตุส่วนมากผู้สร้างเกมจะตั้งชื่อเป็น ip อยู่ในห้องTS นั้นแหละ

ขอบคุณเว็บ Hamachi Society - TH ครับ

nattanakorn0007@hotmail.com
    Last edited by crYsIs; 15 May 2008, 22:14:39.

เข้าได้ไม่ได้บอกนะครับ
    Last edited by crYsIs; 13 May 2008, 20:52:23.

Comment

...ดันหน่อยครับ

Comment

เปิดแล้วน้าครับเล่นได้ครับ รับรองเพราะม่าวานก็เล่นกันอยู่น้ะครับ ^^ลองดูครับ

Comment

เดี๋ยวไปแจมครับ

Comment

ใครอยากเล่นก็เข้ามากันเยอะๆนะครับ

Comment

ขอวิธีเล่นหน่อยคับ

edit :เจอแล้วคับ
              Last edited by bs*wz; 14 May 2008, 18:05:32.

Comment

เข้ามาเลยครับ^^เล่นกันเยอะๆจะได้หนุกๆไม่เหงาๆ

Comment

เข้ามาเล่นกันครับ ผมก็เล่นอยู่

Comment

เงียบจัง ไม่มีใครสนใจเลยหรอครับ-*-

Comment

ดันๆ เล่นอยู่ มาเล่นด้วยกันคับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                        ดันๆ เล่นอยู่ มาเล่นด้วยกันคับ
                        ที่ว่าอัพpatch 1.2.1 ไม่ได้นี่มีภาพให้ดูป่าวครับว่ามันยังไงครับ

Comment

...

Comment

วันเสาร์เดียวไปเล่น

Comment

เย็นนี้เจอกันครับ

Comment

Working...
                              X