Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเกมส์ ฟรีแวร์มาให้ลองเล่นกันครับ Kong เกมส์ยิงกันฮาๆ ออนไลน์ได้ แลนได้(24MB เอง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเกมส์ ฟรีแวร์มาให้ลองเล่นกันครับ Kong เกมส์ยิงกันฮาๆ ออนไลน์ได้ แลนได้(24MB เอง)

http://www.konggame.co.uk/index.php?...cman&Itemid=40
    โหลดจากที่นี่เลยนะครับ

Kong 1.1.0 - ออกวันที่ 5 พฤษภาคม 2551
    เกมฟรีแวร์

รูปแบบของเกมคือ เอาคิงคองทหารมายิงกัน ซึ่งมีอยู่ 3 โหมดคือ Deathmatch, Team Deathmatch และ Capture the Flag ซึ่งการเล่นจะรวดเร็วเหมือนเกม Quake หรือ Unreal Tournament

มุมมองจะเป็นแบบ Top-Down คือจะมองจากด้านบน

สามารถเล่นกับ Bot หรือเล่นแบบ Multiplayer ได้ครับ

วิธี Addbot -
    1. ตอนสร้างเกม เลือกแบบ Single-Player
    2. โหลดเสร็จกด ESC จะมีเมนูขึ้นมาก็กดตรง Add/Remove Bots แล้วก็กดปุ่มข้างในได้เลยครับ

Q: ตอนเลือก Map ไม่มี ภาพ Preview ให้ดูเลย
    A: เลือก Map นั้นออกมาเล่น แล้วเกมจะทำการ Generate Map Preview ให้ครับ

Q: ทำไมมีช่องขึ้นมาว่า Generating Lightmaps นานจัง ?
    A: เวลาเราโหลด Map ที่ไม่เคยเล่นมาก่อน หรือ Map ถูกแก้ไข ครั้งแรก จะให้เรากดเลือกว่าจะให้ตัวเกม Generate แสงเงาใน Map นั้นเลยหรือไม่ ถ้าให้ Generate จะต้องรอสักพักนึงครับ ขึ้นอยู่กับความซับซ้อนและความใหญ่ของ Map นั้นๆ แต่ว่าจะได้แสงเงามาครับ ^^

อันนี้ก็อปมาจากเวปบิทแห่งนึง ผมลองเล่นแล้วสนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เล่นแลนกันในบ้านอย่างมันส์ ถ้าเราสร้าง sv คนอื่นก็จะออนไลน์เข้ามาเล่นกับเราได้ด้วยนะครับ ลองเล่นกันดูนะ เจอแต่คนเมืองนอกเข้ามาเล่น ไม่ไหว ปิงเยอะเกิน ได้แต่แลนกันในบ้าน ถ้าใครสนใจจะเปิด sv ก็ได้นะ ไม่ต้องแอดไอพีไรด้วย มันจะโชว์เลยว่าใครเปิดอยู่มั่ง
Working...
X