Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock CPU อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock CPU อ่ะครับ

เวลาเรา Overclock CPU Pentium 4 2.8GHz ลากไป 3.51GHz แล้ว แล้วผมแกะเครื่องมาทำความสะอาด เช่นถอดแรมออกมาเช็ด ทำความสะอาดบอร์ด แล้วทำไม CPU ของผมกลับมาเป็น 2.8GHz เหมือนเดิมครับ

ก็ oc ใหม่ซิครับ ใบออสมันคงลืม ครับมันเลยเนิ่มค่าตั้งต้นใหม่

Comment

ไปแกะถ่านบนบอร์ดออกมาด้วยป่าว มานเลยหาย

Comment

สงสัย

Comment

นั่นสิ
          แต่ธรรมดานะถ้าถอด Cpu ที่ Oc มาแล้วนะครับ ค่าของมันจะหาย

Comment

ถ้าถอด CPU ออก

Bios จะ Detect ว่าเปลี่ยน CPU ครับ (Bios ยังทำงานอยู่นะครับ เพราะมีไฟเลี้ยงจากถ่านบน MB)

มันเลยคืนค่า Default อัตโนมัติ

Comment

งับ

Comment

Working...
              X