Announcement

Collapse
No announcement yet.

880GTS/320Mb ใช้Forceware17x.xxไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 880GTS/320Mb ใช้Forceware17x.xxไม่ได้ครับ

อย่างที่ตั้งครับ
    คือโหลดforcewareมาครับ
    เวอร์ชัน17x.xxขึ้นไปมันใช้ไม่ได้ครับ
    บางตัวก็ลงไม่ได้
    บางตัวลงได้แต่ก็ข฿นบลูสกรีน
    บางทีก็เปิดไม่ติดเลยครับ

รึว่ามันเปงของซีรีย์9อย่างเดียวอ่า

ใรรู้บอกทีครับ

อยากรู้ด่วนมากเลยครับ

Comment

ตัวที่เหมาะสมที่สุดตามที่ nV แนะนำ มันเวอร์ 169.21 นี่ แล้วไปลง 17x.xx ทำไมอ่ะครับ ? อันนั้นมันของพวก G9x เค้า

เก่าๆกะโหลกกะลาอย่างเราต้อง 16x.xx เท่านั้นจ้า
      Last edited by gidd009; 14 May 2008, 09:20:45.

Comment

ตัวที่เหมาะสมที่สุดตามที่ nV แนะนำ มันเวอร์ 169.21 นี่ แล้วไปลง 17x.xx ทำไมอ่ะครับ ? อันนั้นมันของพวก G32 เค้า

เก่าๆกะโหลกกะลาอย่างเราต้อง 16x.xx เท่านั้นจ้า

Comment

ลองแตกไฟล์ setup ออกมาดูครับ (แตกนะครับ ไม่ใช่ติดตั้ง) ในนั้นจะมีไฟล์ .txt ดู ไฟล์หนึ่งที่ชื่อ Modes สามารถดูได้เลยครับ ว่า ไดร์เวอร์ตัวนั้น support การ์ดจอเรารึเปล่าครับ

Comment

ขอบคุณคร๊าบ

Comment

ว่าจะลงอยู่เหมือนกัน 55

Comment

ลงไม่ได้
                แต่เวอร์ชั่นสูงสุดที่แนะนำ คือ 169.21

Comment

ผมไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ ดูlist ว่ามัน support ไหม แต่เท่าที่เห็นมันใช้ได้หมดนะครับ

Comment

17x.xx มันเป็นของ series 9 ครับกับพวก G92 ครับ
                    ปล.เหมือนตัดหางปล่อยวัด series 8 เลย

Comment

ตอนนี้ 175.16 WHQL ออกแล้วนะครับ ลองไปโหลดดู support ตั้งแต่ รุ่น FX ขึ้นมาเลย
                      อย่าลืม remove ตัวเก่าออก แล้วรีเครื่อง ลงตัวใหม่ แล้วรีเครื่อง ด้วยครับ
                      ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ใช้ 169.21 ไปก่อนครับ
                      Last edited by taart; 16 May 2008, 10:51:17.

Comment

ผมใช้ 8600gt ก็ลงได้ นะคับ 175.16 ให้ไป uninstall ไดร์เวอร์เก่าออกก่อนนะคับ แล้วค่อยลงใหม่นะคับ ถ้าไม่งั้นเวลาลงไปเลยมันจะขึ้นจอสีฟ้านะคับ - -" เพิ่งลองลงมะวาน

Comment

Working...
                        X