Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเซ็ต propertie ที่หน้ desktop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเซ็ต propertie ที่หน้ desktop

คือผมไปเซ็ต propertie ที่หน้าdesk topอ่ะครับ เครื่องผมจะมีให้เลือก จอ 1 กับ จอ 2 ผมดันไปเซ็ตเป็นจอสองตลอด จากเดิมที่มันละเอียดกลายเป็นไม่ละเอียด และเวลาผมเปิด แก้มันก็แก้ไม่ได้อ่ะครับ เพราะมันไปโผล่ด้านข้าง แล้ว screen resolution ตอนนั้น ก็น้อย ทำให้มองไม่เห็นอ่ะครับ เวลาผม restart คอมมาผมก็เจอ แต่ gudget ที่อยู่ทางขวามือของ desktop อ่ะครับ แก้ยังไงเหรอครับ ทำให้เป็นเหมือนเดิมอ่ะ ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่เลย

กดเอาลูกศร ที่หน้าข้อ extend my window desktop .... กับ use this device as the primary monitor ออกครับ แล้วไปกดให้มีลูกศรที่จอ1แทน

Comment

มันไม่ได้น่ะสิครับ เพราะจอของผมมันจะโชว์ไม่เต็มจอ เวลากด propertie มันไปโผล่อีกด้านทำให้มองไม่เห็น

Comment

แก้อีกที ผมได้แล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ

Comment

หรือ
          เข้า safemode ถอดไดร์เวอร์การ์ดจอออกซะ
          แล้วลงไปใหม่อีกรอบ.... จบข่าว

Comment

Working...
          X