Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีดับร้อน GeForce 8800GTS G92 "Reference" มาฝากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีดับร้อน GeForce 8800GTS G92 "Reference" มาฝากครับ

เบื่อไหมกับการจอ GeForce 8800GTS G92 ตัวเก่าที่ร้อนโคตรแถมเสียงดังอีกต่างหาก

วันนี้เราจะมานำเสนอวิธีดับร้อนง่ายๆใช้เงินเพียงไม่กี่บาทก็ทำได้

เชิญชมกันได้เลยครับ

ปล.ใช้ได้เฉพาะ GeForce 8800GTS G92 ที่เป็น reference เท่านั้น

อุปกรณ์
    1.ใจพร้อม กายพร้อม
    2.ไขขวงนาฬิกา
    3.พัดลม 80-90-120 แจ่มๆสักตัว (ในที่นี้ผมใช้ NBM 80 0.30A)
    4.กาวสองหน้าแบบเจ๋งโคตรๆ

วิธีทำ
    1.เอาไขขวงไข น๊อตทั้ง 5 มุมของการ์ดจอ จะอยู่ ทางซ้าย2จุด กลาง1จุด และขวา2จุด
    และเมื่อไขเสร็จก็ถอดหน้ากากออกมาซะจะได้ดังรูป

2.เมื่อถอดหน้ากากแล้วเจอพัดลมโบวเวอร์ให้จัดการถอดออกมาจะออกมากองนอนแช่อิ่มดังรูป

3.เมื่อเปลื้องทุกอยากแล้วให้จัดการเอาพัดลม ไปแปะแบบผมหรือให้นำพัดลมไปวางก็จะเป็นอันเสร็จพิธีและท่านก็จะลดความร้อนลงได้แบบไม่ต้องได้ยินเสียงฟืดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ในที่นี้ผมลดลงไปได้ 2องศา ขณะไอเดิล แต่ฟูลโหลดยังไม่ได้ลองครับ อิอิ
    -------
    เสร็จแล้วครับ กินพื้นที่เพิ่มเป็น 3 สล๊อตแต่คุ้ม กับเสียงรบกวนและความเย็นที่ได้รับ อิอิ
    Last edited by eXzato; 14 May 2008, 14:42:21.

ทำลายทางเดินลมมันอีก - -'

Comment

แจ่ม
      เดี๋ยวมีการ์ดจอแล้วจะทำมั้ง ^__^

Comment

ทำลายแต่มันกระจายอะนะ เย็นกว่ายอม

Comment

ไม่ใช่ทำลายครับ ออกแบบทางเดินลมให้มันใหม่ เฉยเลย 55+
          แต่ Blower นี่ดังตลอดจริง ๆ จะรุ่นไหน ยี่ห้อไหน

Comment

นึกว่าอะไร -*-

Comment

ทางเดิมมันระบายไม่ออก เลยต้องหาทางใหม่

Comment

อยากเห็นตอน Full load อะครับ มันจะลดได้เยอะมัย ถ้า Full load แล้วลดได้ 2 องศาผมว่า แบบเดิมๆดีกว่าอะครับ -*-

Comment

เดียวจัดให้ละกัน แต่ผมขี้เกียจประกอบคืนแล้วนะเดียวเอาเฉพาะผลตอนโมลงให้แล้วกันครับ

Comment

load 10นาที อุณหภูมิดยรอบราว 28 เพราะฝนตกอยู่ที่ 55-56 แต่ถ้าเล่นสต๊อกแฟนลองคิดดูถึงเสียงรบกวนเมื่อปรับพัดลม 100% ครับ ของผมพัดลมที่ใช้ก็รอบค่อนข้างสูงนะครับ แต่เทียบเสียงแล้วคนละเรื่อง

Comment

ป๋มใช้วิธีนี้กับ 8800gts g80พัดลม5500rpm เยนได้ใจมาก

Comment

เสียดายสติ๊กเกอร์ครับ

Comment

อ่าาา... ข้าสัมผัสได้ถึงพลังในตัวเจ้า

Comment

idia ดีคับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              เสียดายสติ๊กเกอร์ครับ
                              ออ คือตัวนี้ตอนเอามามันก็มีรูมาอยู่แล้วไงครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X