Announcement

Collapse
No announcement yet.

processes ของ system

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• processes ของ system

เครื่องผมอ่ะครับ ผมดูที่ cpu usage มันเยอะผิดปกติอ่ะครับ ผมอยากรู้ว่ามันคืออะไรอ่ะครับ มันชื่อ nvsvc32.exe มันเขียนว่าของ system ผมเลยไม่กล้าลบ มันกิน cpu usage ผมไป 50 เลยอ่ะครับ ลบได้รึเปล่อ่ะครับ ไอ้ตัวนี้ มันทำหน้าที่อะไรเหรอครับ

ปิดไปเลยไม่ต้องกลัว

Comment

มันเป็นไวรัสครับ
      Ctrl+ALT+Del End Process ไปเลยไม่ต้องกลัว
      หาโปรแกรมมาแสกนออก
      หรือไม่ก็ เข้า Run พิมพ์ว่า msconfig
      แถ็บ Startup หรือ Service หา nvsvc32.exe เอาเครื่องหมายถูกออก กด OK
      จบ
      ****** ถ้าให้ชัวร์เอาโปรแกรมแสกนไวรัสมาจัดการดีกว่า******

Comment

ไม่เจอ่อะครับ

Comment

ผมมีอีกตัวนึงแล้วอ่ะครับ คือ ekrn.exe ตัวนี้ลบได้รึเปล่าอ่ะครับ

Comment

เอาไป Search ใน Google เลยครับ มีวิธีแก้แน่นอนทั้ง nvsvc32.exe และ ekrn.exe

Comment

แล้ว ekrn.exe ลบได้รึเปล่าอ่ะครับ

Comment

เข้ามาได้ก็ต้องเอาออกไปได้

ไวรัสบางตัวโปรแกรมแสกนไวรัส แสกนออกไปแล้วแต่ก็ยังกลับมาใหม่ได้ ทีนี้ก็ต้องมีวิธีแก้โดยใช้เทคนิกต่าง ๆ ลองหาวิธีทำใน Google ครับ

Comment

ekrn ของ nod 32 ครับ

Comment

Working...
                  X