Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำซาวการ์ด ของโน้ตบุ๊คให้หน่อยครับ จะเอาไปใส่กับ divoom xf5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำซาวการ์ด ของโน้ตบุ๊คให้หน่อยครับ จะเอาไปใส่กับ divoom xf5

อยากฟังเพลงพวกรายละเอียดเสียงดีๆ อ่ะครับ ดูหนัง เล่นเกมส์บ้างแต่ไม่เน้น แล้วก็ไม่เน้นเบสเท่าไหร่ขอแค่นุ่มๆลึกๆก็พอไม่เน้นดัง
    เอ่อแล้ว ถ้าจะเปลียนพวกสายด้วยเนี่ย ใช้รุ่นอะไรแบบไหนดีครับ ราคาเ่ท่าไหร่ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ ถามยาวเลย ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ

ไม่มีใครช่วยตอบเลยหรอครับ

Comment

งบทะไรครับ มีตัวเลือกน้อยมากและแพงๆๆๆ
      ไม่คุ้มกะละมังครับ ไม่เน้นเบส....ไม่เน้นดัง.....

Comment

ช่วยกันตอบหน่อยคร้าบ อยากรู้จริงๆ

Comment

ถ้าเปง USB ของ Creative ที่ดีๆเน้นฟังเพลงมีขายใน HWH ก็มีเหลือแค่รุ่นเดียวมั่ง
          Digital Music SX แต่รองรับแค่ 2.1ch ราคา 3990บาท ไม่ต้องเสียบไฟเลี้ยงเพิ่ม

ส่วน X-Fi Xtreme Audio Notbook ที่เป็น Exptress Card ราคา 4990บาท ความสามารถต่ำไปหน่อยไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลยหรอครับ

น่าสงสารเจ้าของกระทู้นะครับ ใครมีความรู้ั มาช่วยๆกันหน่อยครับ

Comment

แนะนำ Digital Music SX ครับ ถ้าเน้นฟังเพลง

Comment

-*-

ถ้าเน้นฟังเพลง 2.1-2.0 เล่นพวก USB DaC ครับ มีไห้เลือกมากมายหลายหลากแบบ แบบเจ้า USB DAC Burr-Brown PCM2702 เป็น diy dac ที่ทำขายไนกระทู้นี้
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=188551

แต่ถ้าไม่เล่นพวก usb dac ก็คงเหลือตัวเลือกไม่มากเท่าไหร่ครับ ที่พอนึกๆกันออกก็คงมีพวก....
                1. Creative Xmod ของหิ้ว 2600
                2. Sound Blaster Audigy 2 ZS Notebook audio card ของหิ้วราคาตัวละ 2900 บาท ของ0ราคาน่ากลัวนัก
                ทั้ง2ตัวนี้มาจาก กระทู้นี้ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=204046
                ปล. ไม่ได้มีส่วนได้เสียน้า เห็นแล้วมาบอกต่อ
                3. Sound Blaster Digital Music SX ราคาปรกติ3990บาท แต่มีช่วงไม่ปรกติด้วย อิๆ
                4. USB Sound Blaster X-FI Surround 5.1 แต่อันนี้ยังมะเข้าไทย T_T
                5. SB live 24-bit External ตัวนี้เป็น5.1 2490 บาท
                6. SB Audigy 2 NX ตัวนี้ 7.1 ราคา4990บาท
                Attached Files
                Last edited by nitroboy; 20 May 2008, 22:39:11.

Comment

2nx

..
                  Attached Files

Comment

X-Fi Xtream music แจ่มแล้วครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                      X-Fi Xtream music แจ่มแล้วครับ

เค้าไปใส่ notebook งับ

Comment

แง้วอ่านแต่เนื้อหา ไม่ได้อ่านหัวกระทู้-*-

Comment

เอาไปใส่ โน้ตบุ๊คครับ ไงก็ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ถ้ามีอีกก็ยิ่งดีครับ อยากได้หลายๆความคิดเห็น ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                          X