Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับ!!!ช่วยดู3Dmark06ให้หน่อยครับ ทามไมมันน้อยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับ!!!ช่วยดู3Dmark06ให้หน่อยครับ ทามไมมันน้อยจัง

สเปกเครื่องผม
    CPU: Intel Q6600 2.4ไม่ได้ OC
    Ram: 1*2 = 2GB/800 คิงตั้น
    VGA: Powercolor 2600 XT DDR4 256mb >>>OC นิดนึงตรงแคตาไลท์ได้855/1175ครับ
    Mainboard : P5k-SE
    อย่างอื่นก้อธรรมดาอะครับ

ได้มาตามรูป

ได้แค่นี้เองหรือว่าปกติครับ

ช่วยหน่อยนะครับ
    ขอบคุนครับ

น่าจะปกตินะ ผมว่า
    การ์ดจอ อาจจะไปได้เท่านั้นคับ

Comment

EAH 3650TOP กับ E4500@2.2 MB P5B ไม่ได้ OC เดิมๆครับเอาไว้เทียบดู
      Last edited by Nutte; 19 May 2010, 09:32:46.

Comment

ปกติ

Comment

ปกติ 3DMark06 เน้นการทดสอบการด์จอครับ ถ้า oc cpu คะแนนจะสูงขึ้นอีกประมาณพันสองพัน

Comment

สมควรเปลี่ยนการ์ดจอเปนไรดีอะครับ แบบว่าไม่ราคาไม่แพงมากเกินไปซัก4k-6kคับ

ค่ายไหนก้อได้ครับ ผมไม่เชียค่าย

แค่เล่นได้ก้อโอเค!!!
            Last edited by TVXQ_Itachi; 14 May 2008, 21:00:57.

Comment

ของผม sapphire hd2600xt ddr4 ได้เท่านี้ครับ ของท่านปรับresolution เท่าไรครับ
              ผมว่ามันน้อยไปนิดนะครับ cpu ก็แรง
              Attached Files
              Last edited by xsamuraix; 14 May 2008, 22:24:52.

Comment

Originally posted by xsamuraix View Post
                ของผม sapphire hd2600xt ddr4 ได้เท่านี้ครับ ของท่านปรับresolution เท่าไรครับ
                ผมว่ามันน้อยไปนิดนะครับ cpu ก็แรง

resolutionเท่ากับทั่นแหละครับ

ไม่ได้กดแต่งไรเลยมาถึงก้อรันเทสไปเลย

Comment

Originally posted by TVXQ_Itachi View Post
                  สมควรเปลี่ยนการ์ดจอเปนไรดีอะครับ แบบว่าไม่ราคาไม่แพงมากเกินไปซัก4k-6kคับ

ค่ายไหนก้อได้ครับ ผมไม่เชียค่าย

แค่เล่นได้ก้อโอเค!!!
                  nvidia ก็ 9600gt ประมาณ5,xxx บาทแล้วแต่ยี่ห้อ
                  Ati ก็ 3850 ประมาณ 4,xxx บาท แล้วแต่ยี่ห้อเช่นกัน

Comment

ทำไมเดิมๆ อันนี้เป็นแบบนี้คับ A650

เหนือกว่า DDR4 อีกแฮะ
                    หมดกันกับ 3650TOP เล็งๆไว้อยู่

Comment

Working...
                    X