Announcement

Collapse
No announcement yet.

maximus fomula กับ p5e กับ dfi lt x38 คุณจะเลือกอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maximus fomula กับ p5e กับ dfi lt x38 คุณจะเลือกอะไรครับ

maximus fomula กับ p5e กับ dfi lt x38

เลือกไม่ถูกครับผม

แต่ที่ชอบคือ ชอบ dfi lt x38 ที่การจ่ายไฟมันเป็นแบบ digital อะครับ แต่มันไม่มีจ่ายไฟแยก ไปที่แรมเหมือน asus อะครับ

ราคาไม่เกี่ยวครับ เอาที่มันมีปัญหาน้อยๆ และ ลากบัสได้ ไกลๆหน่อย

ช่วยแนะนำทีครับ

ลากบัสไกลลอง DK P35 ครับ

แต่ถ้า 550 ก็พอใจ maximus พอทำได้ครับ

ปล.พรุ่งนี้เจอกันครับ

Comment

โอ้.... หนับหนุนความแรงงับ หุหุ ดีดี

Comment

Originally posted by matoom View Post
        ลากบัสไกลลอง DK P35 ครับ

แต่ถ้า 550 ก็พอใจ maximus พอทำได้ครับ

ปล.พรุ่งนี้เจอกันครับ
        เจอตัวไหน เอิ๊กๆ

Comment

maximus fomula ผมสนใจตัวนี้อยู่เหมือน กัน ผลการเทสมีไหมครับ

Comment

Originally posted by kittymouse View Post
            maximus fomula ผมสนใจตัวนี้อยู่เหมือน กัน ผลการเทสมีไหมครับ
            http://www.overclockzone.com/pondtra...ula/index.html

Comment

ผมชอบฮีทไปป์ของทาง Asus ครับ เหมือนว่าจะเป็นจุดดึงดูดสำคัญที่ทำให้มอง(โดยส่วนตัว)
              แต่พูดถึงการลาก DFI ผมว่าแรง(และประกันบอร์ดค่อนข้างดี)

สรุป maximus fomula

Comment

ผมชอบ DFI แต่ได้ยินคัยไม่รุ้ว่า X38 มันแปลกๆ อิอิ

Comment

กำลังจะเปลี่ยนบอร์ดเหมือนกันครับ มาเก็บข้อมูล ท่านไม่สนDFI LT X48บ้างเหรอท่าน

Comment

ไม่รูสิ ผมชอบ DFI นะไกลดี ตัวใหม่ที่สีส้ม ผมว่าน่าลองนะครับ

Comment

ไม่รออีกหน่อยละครับ รอตัว ASUS P5Q-Deluxe ชิบเซต P45 เห็นผลเทสในเวปต่างประเทศ แรงพอๆ x48 เลยครับ บางอย่างแรงกว่าอีก

Comment

สนันสนุน P5E คับเพราะราคาคุ้มสุด อิๆ ถ้าจะซื้อ maximus แล้วสนแค่เรือ่ง OC ซื้อ P5E ดีก่าคับแล้ว flash เป็น Rampage Formula เลย option ตูม ข้อเสียมีอยู่อย่างเดียวคือ มันจะเสถียรสุดที่ strap 333 ไม่ใช่ 400 (ต่อให้maximus ก็มีปัญหาเดียวกัน) แต่เรื่อง bus ผมว่า 550 ก็ไม่เชิงตันนะคับ ถ้ากล้าเพิ่มไฟให้ chipset จะได้เกิน ถ้าสนใจผมแนะนำให้อ่าน คู่มือปรับbios ของ x38ของเว็ป anatech
                        ปล. โดยส่วนตัวแล้วผมว่า bus 550 ก็เกินพอแล้วตอนนี้ผมใช้แค่ bus 456 เองคับเพราะเท่านี้ก็ได้ตามลายเซ็นแล้วปรับง่ายตัว bios ตัวนี้ แต่ต้องหลังจาก flash เป็น Rampage คับถ้าไม่คิดจะ flash ก็อย่าซื้อเลยตัวนี้

Comment

Working...
                        X