Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีลง linux redhat Enterprise 5.1ใน Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีลง linux redhat Enterprise 5.1ใน Y510

คือผมไปซื้อแผ่น DVDมาอะคับ แล้วมันต้องทำเป็นfile iso ผมก็ไรลงแผ่น มีทั้งหมด 5 แผ่น ทีนี้ผมนำแผ่น แรกมา boot แล้วมาถึงหน้าจอ การ์ฟิกอะคับ ที่ตรง ให้เลือก ok กะ skip อะ ประมาณนี้ ผมเลยเลือก skip ไปคือตามหนังสือที่บอกอะคับ แล้วมันก็มืด ไปเฉยๆๆๆ แต่ผมลงในคอมตั้งโต๊ะอะคับก็ลงได้นะคับไม่มีปัญหาอะไร อยากทราบมากเลยอะคับบอกทีนะคับเพราะอยากใช้ตัวนี้มากอะคับ อยากลงใน laptop มากเลยอะคับ ช่วยทีนะคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
Working...
X