Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิกฤต MSI มาเยือนแล้วหรือ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิกฤต MSI มาเยือนแล้วหรือ???

ความรู้สึกผมมันบอกว่าเป็นอย่างนั้นแล้วครับพี่น้อง !!!

ก่อนนี้ ผมซื้อ P35 NEO2-FR มาเล่น แล้วพอเพื่อนจะซื้อ ผมก็แนะนำตัวนี้กันไปหลายคน

แต่วันนี้ ทำไม ผมถึงเลือก GIGABYTE ไปก็ไม่รู้

ผมรู้สึกกลัวว่า จะทำให้เพื่อนผิดหวังจาก MSI ครับ

ตอนนี้รู้สึกว่าคนที่ใช้ MSI ถูกปล่อยเกาะ (เกาะร้าง ***งรักเปล่าไม่รู้ อิอิ)

มีใครคิดเหมือนผมมั่ง หรือผมมันคิดไปเอง

สงสัย MSI จะมาแนวเดิม ดัง 2 - 3 ตัว แล้วหายยยยยยยย...

วันก่อนผมจะไปเคลม MSI 8800GT ที่ศูนย์ ARC ที่พันทิพย์ซะหน่อย ที่ไหนได้ ของไม่มี ต้องรออย่างต่ำ 2 อาทิตย์ แถมการ์ดสำรองก็ไม่มีให้ ผมเลยเดินกลับดีกว่า

แล้วก็ลองโทรแจ้งบริษัทแม่ MSI ดู เค้าก็ตกใจไม่นึกว่าที่ศูนย์จะไม่มีแม้กระทั่งการ์ดสำรอง แล้วหลังจากนั้นบริษัทก็โทรมาหา ว่าได้ส่งการ์ดสำรองไปให้ที๋ศูนย์แล้ว ให้ไปเคลมได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา พร้อมทั้งขอโทษขอโพยใหญ่เลย

แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปอ่ะ เพราะยังไม่ว่างเลย + เซ็งในอารมณ์เล็กน้อย.. - -"

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=204111

Comment

ทำไมเงียบไป หุหุ

แต่ของเค้าดีจริงไม่เป็นไรหรอก

แต่กลัวตอนเคลมไม่มีของเหมือนกัน อันนี้แย่เลย

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
          วันก่อนผมจะไปเคลม MSI 8800GT ที่ศูนย์ ARC ที่พันทิพย์ซะหน่อย ที่ไหนได้ ของไม่มี ต้องรออย่างต่ำ 2 อาทิตย์ แถมการ์ดสำรองก็ไม่มีให้ ผมเลยเดินกลับดีกว่า

แล้วก็ลองโทรแจ้งบริษัทแม่ MSI ดู เค้าก็ตกใจไม่นึกว่าที่ศูนย์จะไม่มีแม้กระทั่งการ์ดสำรอง แล้วหลังจากนั้นบริษัทก็โทรมาหา ว่าได้ส่งการ์ดสำรองไปให้ที๋ศูนย์แล้ว ให้ไปเคลมได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา พร้อมทั้งขอโทษขอโพยใหญ่เลย

แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปอ่ะ เพราะยังไม่ว่างเลย + เซ็งในอารมณ์เล็กน้อย.. - -"
          ผมว่าถ้าศูนย์แม่เค้ากระตือลือล้นให้ขนาดนี้ก็ถือว่ายังบริการดีอยู่ครับ
          เพียงแต่น่าจะเปลี่ยนเป็นให้เคลมกับบริษัทของ msi ไปเลย ไม่ต้องให้ผ่านศูนย์อื่น

Comment

ยังไงก็รักMSI

Comment

ไม่เห็น ท่านMSI ทั้ง หลาย แวะ เข้า มาเหรอ ทั้งท่าน U หายไปไหนกันหมด

Comment

ถ้าเอา 3870 มาก็จะอภัยให้ 555

Comment

เจริญพรสาวก MSI ทุกท่านเนื่องจากว่าช่วงนี้ MSI-U ได้บวชอยู่จึงไม่สะดวกที่จะตอบคำถามของโยมๆทุกท่านได้

จึงขออนุโมธนามาณะที่นี้ด้วย คาดว่าอีกประมาณ 1-2 อาทิตย์จะสึกกลับมาจะกลับมาตอบคำถามให้โยมๆทุกท่าน

เจริญพร

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วอย่างนี้ MSI ประกัน com7 จะยังเคลมได้รึเปล่าเนี่ย เพราะตอนนี้มีแต่ 4system เพีงเจ้าเดียวที่ประกัน

เห็นด้วยกับคุณ timefreefun นะครับ ถ้าเปลี่ยนเคมจากร้านมาเคลมกับ บริษัท MSI-Thailand ได้ ผมก็จะอุตหนุนต่อไปครับ

รอการกลับมาของท่า MSI-U อยู่นะครับ อนุโมทนา ด้วยครับ

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
                        เจริญพรสาวก MSI ทุกท่านเนื่องจากว่าช่วงนี้ MSI-U ได้บวชอยู่จึงไม่สะดวกที่จะตอบคำถามของโยมๆทุกท่านได้

จึงขออนุโมธนามาณะที่นี้ด้วย คาดว่าอีกประมาณ 1-2 อาทิตย์จะสึกกลับมาจะกลับมาตอบคำถามให้โยมๆทุกท่าน

เจริญพร
                        อนุโมทนา ครับ

Comment

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
                          ห่มผ้าเหลืองอยู่ อย่าให้ท่านต้องห่วงทางโลกเยอะๆี
                          ตอนนี้ก็พึ่งพาแฟน ๆ MSI กันก่อน

Comment

ขออโหสิด้วยคร้าบบ

ไม่รู้อ่ะคับว่า ไปบวช

แล้วบวชหมดเลยป่าวเนี่ย U S EX ฯลฯ.

Comment

และแล้ว MSI U ก็เข้ามาตอบกระทู้ให้เพื่อนๆทุกคน หายสงสัยไปเลย ว่า
                              ที่หายไป ก็คือ ไปบวช ( ขออนุโมทนาบุญ ด้วยคน)
                              จากนี้ บอร์ด MSI ZONE ก็จะไม่เงียบเหงาอีกแล้ว.........MSI สู้ๆ

สู้ต่อไป ทาเคชิ (เกี่ยวอะไรกับ ทาเคชิ วะ ...555~~~)

Comment

Working...
                              X