Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dvd rw LiteOn มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dvd rw LiteOn มีปัญหา

คือว่า ซื้อมานานแล้วอ่ะคับ แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรเลยไมได้ลอง
    อาการคืออ่าน VCD ได้ปกติ ไรท์ได้ แต่ Dvd ถ้าใส่ไป เครื่องจะช้าเลยคับ เปิดหนัง กระตุก เวลาลงเกม จะช้ามาก แบบ เพื่อนผมลงเกมแค่ 10-15 นาที ผมจะลง 30+ นาทีเลยอ่ะคับ แล้วเวลามันทำงาน เมาส์จะสั่นๆช้าๆอ่ะคับ
    เคยส่งซ่อมแล้ว ไม่หาย เขาบอกเปลี่ยนตัวใหม่มาให้ ก้ไม่หายอ่ะคับ ไม่รู้เป็นที่อะไรทั้งๆที่เปลี่ยนตัวใหม่มาให้(หรือว่าไม่ได้เปลี่ยนไม่รู้- -)มันเป็นที่อะไรอ่ะคับ

เพื่อนผมเคยเป็น มันเอาไปเครม เค้าเปลื่ยนตัวใหม่ให้เลย เอากลับมาใช้ได้ปกติ

ปล.เป็น IDE or SATA ครับ

Comment

Working...
    X