Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีเปลี่ยนภาษาในวินโดว์ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีเปลี่ยนภาษาในวินโดว์ให้หน่อยครับ

คือแบบว่าพึ่งลงวินโดใหม่ แล้วเวลาจะเปลี่ยนภาษา มันให้กด crlt+shift

อยากให้มันกด แค่ ` ตัวหนอนแล้วเปลี่ยนเลยอะครับ

ต้องทำยังไงเหรอครับ

----------------------------------------
    ต้องไปแก้ตรงไหน พอดีเข้าไปดูที่
    Key setting >>> change key sequence แล้วไม่เจออะครับ
    [ ปกติเข้าวินโดตัวเก่าแล้วเราเจอเลยอะ ]

Start >> Control Panal >> Regional and Language Options >> Languages >> Details >> Settings >> Key Settings

ตรงนี้เลยครับ... ลองดู

Comment

ในregion &Lan option
      tab advanceเปลี่ยนlang for non-unicodeเป็นthaiครับ

แล้วก็ภาษาที่ใช้ในระบบต้องไม่เกิน2ภาษาด้วยครับ (en-th, jp-th)

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ได้พิมพ์ง่ายๆแล้ว

Comment

Working...
        X