overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 8 of 8

Thread: สอบถามผู้รู้และผู้ใช้งานมาก่อนครับระหว่าง acer กับ hp และ lenovo

OverclockZone Member

Question สอบถามผู้รู้และผู้ใช้งานมาก่อนครับระหว่าง acer กับ hp และ lenovo

ช่วยให้ความคิดเห็น(ส่วนตัวก็ได้ครับ)ว่ายี่หื้อไหนมีข้อดีข้อเสียอย่างไรไม่ก็ยี่ห้อไหนมาเป็นอันดับแรกเพื่อให้หายข้อสงสัยที....ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับที่เสียเวลามาตอบ...ปล. เป็นข้อๆก็ดีเหมือนกันนะครับจะได้เปรียบเทียบได้ง่าย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ชอบ Acer Lenovo ไม่ชอบ HP เกียจมาก
    ไม่แผ่น Driver อ่ะไปโหลดเองอย่างเดียวแถมยังไม่มี Driver XP ให้โหลดอีกอีกอย่างถ้าลง XP
    เสียงเน่ามาก แต่ถ้าลง Vista ถึงจะเสียงดี

ส่วนตัวใช่ Aspire 6920G อยู่ตอนนี้ก้เริ่มเข้าใจมันล่ะว่ามันชอบอะไรไม่ชอบอะไร

ใช้งานดีมากครับ เร็ว แรง ถูกใจ

OverclockZone Member callmeletter's Avatar

ใช้ Lenovo อยู่ตอนนี้ครับ เป็นรุ่น ThinkPad ทนทานดี ประกอบแน่นหนาดีครับ ส่วน เอเซอร์อีกตัวรู้สึกจะร้อนมากไปหน่อย แผงคีย์บอร์ดนิ่มๆไงไม่รู้ครับ

OverclockZone Member AVeiro's Avatar

ACER นี้มีให้เลือกเยอะสุด ๆ เพราะผู้ผลิตทำออกมาได้เยอะแสนเยอะจริง ๆ เดี๋ยวนี้ตัวสวย ๆ ออกมาเยอะ คนไทย่ส่วนให*่จะนิยมใช้กันเยอะ เพราะราคานั่นถูก แต่คุณภาพก็จะด้อยลงไป เพราะของมันมาจากไต้หวัน หรือจีนซะ ส่วนใหญ่ อย่าพึ่งตกใจไปครับอันนี้ขึ้นอยู่กับคนใช้

HP-Compaq แม้การออกแบบดีไซน์ไม่เท่าไร แต่อย่าดูถูกสเปคของมัน น่าใช้มาก ๆ ความทนทานก้ออยู่ระดับที่ดีมาก

ASUS เล่นเกมได้แจ๋วน่ะ เห็นเพื่อนเขาเล่น Need For Speed : Carbon มาแล้ว พาบพับจอมันดูอ่อนไปนิด ๆ แค่ก็คุ้มราคา

DELL : IBM 2 ยี่ห้อนี่หรอ หายากในเมืองไทย ส่วนด้านของมันล่ะก็ ดีสุดขีดเลย ความทนทานเป็นเลิศ เพราะผู้ผลิตจาก อเมริกา อ่ะน่ะ ต่างกับพวกผู้ผลิตจากจีน อย่างมาก แต่ราคาแพงสมกับชื่อของมันจริง ๆ

SONY สวยสุด ๆ ตามฉบับแดนอุทัย หรือ*ี่ปุ่นนั่นแหละ แต่ไม่ค่อยจะมีอะไรเท่าไร SONY นี่รู้สึกว่าจะแยกประเภท Series ไป เช่น VAIO CR , VAIO FZ , VAIO L , VAIO LZ , VAIO TZ , VAIO UX ความทนทานนั้นดีตรงตามมาตราฐาน

NEC เห็นเพื่อนมันใช้ล่ะ แย่สุด ๆ ยิ่งกว่าอ่ะไรซะอีก ปั*หามันเยอะหลายด้าน ซ่อมบ่อยเปลี่ยนบ่อย เพราะมันราคาที่ถูก

Fujisu อันนี้ก็ไม่รู้เป้นไงเหมือนกัน ดี แพง ศูนย์บริการไม่เยอะมาก แต่ก็ไม่น้อย

BenQ อะไหล่น่าจะหายาก หรือไม่ก็ต้องรอนานไปหน่อย ราคาดี สเปคดี

ATAC แบรนเนมไทยหาไม่ยาก Cpu จะเป็นของ AMD ของ inel ไม่มีมั่ง สเปคใช้ได้ ราคาก็ถูก

TOSHIBA ของแบรนเนมนี่ น่าชื่นชมเชื่อถือได้ดีเดียว ตรงตามมาตราฐานการผลิต ศูนย์บริการไม่แน่ใจเท่าไรว่ามาก หรือน้อย

หรือสุดท้ายที่เห็นมา MacBook และ MacBook Pro ไม่ต้องบรรยายมาก ดีแสนดีสุด ๆ เลย แต่ราคาก็ตามมา แถมด้านหน้าตายังดูหรูหราอีก มีงบหน่อยซื้อ ๆ ไปเลย

Credit : คุณ zsnopcgd
    http://www.*****************/forum/sh...20ราคา

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ...

OverclockZone Member fookjungna's Avatar

โอ้ว ครบเลย

รามฯ - จรัญ - ลาซาล

ถ้ามี Brand ไหนก็จะชอบ Brand นั้นละครับ
    ก่อนหน้าผมไม่ชอบ HP
    ชอบ Acer เพราะใช้ของเพื่อน ทั้งเปิด bit เล่นเกมส์
    ไม่เคยปิด นานๆ เป็นเดือน จะปิดทีนึง
    ผมก็ชอบว่าจะซื้อ แล้วก็เห็นว่า ราคาถูกกว่า ทั้งที่ได้ สเปคดีกว่า
    แต่โดน แฟนบังคับซื้อ HP
    ก็เอามาใช้แบบเดิม เล่นเกมส์เปิด bit
    ไม่มีปัญหา อะไรทั้งสองเครื่อง
    มันคงแล้วแต่คนด้วยนะครับ
    จะโชคดีเจอเครื่องที่ไม่มีปัญหาเลย

สำหรับผมทั้ง HP Acer น่าใช้ทั้งคู่ละ
    แต่ lennovo ไม่เคย
    ดูงบประมาน และ สเปคที่ต้องการ ครับ

ปล.บ่นไปเอย ขอโทษที

OverclockZone Member Decription's Avatar

อ่า.... เสริมให้นิดนะครับ คือเดี๋ยวนี้มัน made in china ทุกยี่ห้อครับ ไม่เว้นแม้แต่ sony หรือ fujitsu น้อยรุ่นจริงๆที่จะทำในประเทศของเจ้าของแบรนนะครับ ซึ่งรุ่นเหล่านั้นก็มักจะแพงเป็นราคา hi-end แบบไร้สาเหตุ

Bookmarks

Bookmarks