Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้บอรด์ dfi-p35-dk-t2rs อยู่ครับ เริ่มมีปัญหาตั้งแต่เปลี่ยนซิงค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้บอรด์ dfi-p35-dk-t2rs อยู่ครับ เริ่มมีปัญหาตั้งแต่เปลี่ยนซิงค์

ซิงค์ใหม่ ไม่มีพัดลมผมเลยต่อพัดลมใช้แบบ 3 พินเข้า cpu fan แต่ที่ตัวบอรด์มันเป็น 4 พิน บางครั้งก็ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ไปเวลาเปิดเครื่องตอนโพสมันก็ดัง ปิ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ ตลอด จนต้องเข้าไปเคลียร์ cmos ถึงจะกลับมาใช้ได้ แล้วเดี๋ยวก็เป็นอีก ผมต้องไปปรับ ตรงไหนหรือเปล่า ครับ
    แล้วถ้าไม่ต่อสาย cpu fan จะทำได้หรือเปล่าครับ dfi p35-dk-t2rs

ผมต่อตรงนั้นก็ปรกตินะครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ปิ๊บๆส่วนอื่นรึเปล่าครับ

Comment

อืมพอผมลองถอดออกแล้วเคลียร์ ซีมอสใหม่มันก็หายครับ ตอนใส่เข้าไปผมก็ใส่กับที่เดิมนะครับ
      แต่ถ้าผมจะไม่เสียบลงไปเลยนี้จะได้หรือเปล่าครับเพราะไฟพัดลมผมไม่ได้รับจากบอรด์อยู่แล้วครับ

Comment

พวกDFI มันsensitiveนะผมว่า เรื่องแบบนี้พูดยาก

Comment

Working...
        X