Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bioshock ถามทางคับ 55

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bioshock ถามทางคับ 55

ทำใจอยู่นาน กว่าจะตัดสินใจเล่นเกมนี้

เล่นไปนิดเดียว ก็ติดคับไปต่อไม่ได้ - -

เลยมาถามทางไปต่อคับ แหะๆ

ติดตรงที่ เข้าห้องมาแล้ว มีคนเตี้ยๆใส่ชุดสีแดงนั่งอยู่ในห้อง

แล้วก็วิ่งออกไป แล้วประตูก็ระเบิด แล้วก็ติดอยู่ในห้องนั้น ไปไหนต่อไม่ได้เลยคับ

รบกวนทีค้าบบ

ดูระเบียงด้านบนนะ มันจะปาระเบิดใส่เรา เราก็ใช้พลัง ดูดละเบิดไว้ มาขว้างใส่ประตู แล้วเราจะเข้าไปได้ครับ

Comment

ไปยืนใกล้ๆ ประตูที่ปิดนั้นนะ
      เดี๋ยวมันปาระเบิดเข้ามาที่ประตู แล้วประตูก็จะเปิด
      เข้าไปข้างในสุดๆ ก็จะเจอหัวหน้าด่านนี้
      พอฆ่ามันตายก็ออกมาย้อนกลับไปตรง ทางเดินตงประตูกลางก็จะเปิดได้

Comment

เพิ่งเคลียร์ไปเมื่อวาน แต่นึกไม่ออกอ่ะ ช่วยบรรยายอีกนิสสส

Comment

กลับหลังหันไปหา พลังที่มันดูดของได้ก่อน แล้วเอามาดูดระเบิด แล้วขว้างใส่ประตูที่ป้ายปิดไว้ครับ

Comment

โอเคคับ เดี๋ยวจะลองดูนะคับ

ขอบคุนทุกท่านครับ

Comment

พลังดูดของหาตรงไหนอ่าค้าบ 55

หาไม่เจออย่างแรง

มีแต่ไฟ กับ สายฟ้าอ่าคับ

Comment

Telekinesis ครับ หาได้ตรงตู้แถวๆห้องที่มีน้ำขังเยอะๆอ่ะ ไม่รุห้องไหน

Comment

Originally posted by lilxennlil View Post
                  Telekinesis ครับ หาได้ตรงตู้แถวๆห้องที่มีน้ำขังเยอะๆอ่ะ ไม่รุห้องไหน
                  ครับ ใกล้ๆกับที่เก็บไฟหรือป่าวคับ

เดี๋ยวจะลองไปหาดูนะคับ

Comment

ตามที่ทุกๆท่านบอกมาอะครับทีแรกผมไม่รุ้ผมดูดแล้วปาระเบิดใส่มันตั้งนาน55555+ เป็นเกมที่ผมเล่นแล้วจะอ๊วกมากๆพอๆกับcrysis เลย หรือผมไม่ถูกกับเกมแนวนี้หว่า

Comment

พลังดูด เก็บช่วงต้นๆเกมส์หรือป่าวคับ

เพราะผม เลยมาถึงนี่แล้ว ไม่รู้จะกลับไปเก็บตรงไหน 55

หรือว่าต้องเริ่มใหม่เนี่ย5 5

Comment

สู้ๆ ครับเดียวคืนนี้จะกลับไปลงเล่นกะเข้าบ้าง น่าจะสนุกครับ เดี๋ยวถ้าติดตรงไหนจะมาถาม ละกันเพื่อมีปัญหาเหมือนกัน

Comment

ต้องไปดูที่เป็นตู้ครับแล้วไปเปลี่ยนพลังครับ
                          ถ้าเก็บพลังมาแล้วนะ ถ้ายังไม่ได้เก็บก็ต้องเดินหาครับ

Comment

พอประตูพังลงมาให้ย้อนกลับไปทางเดิมรู้สึกว่าจะเป็นห้องที่มีน้ำขังอยู่ในห้องจะมีเครื่องยิงลูกเทนนิสแล้วด้านหลังจะมีตู้แล้วไอ้พลังตัวนี้อยู่ในตู้ครับ

Comment

รู้แล้วคับบ 55 อึนอยู่นาน

ต้องใช้พลังไฟละลายน้ำแข็ง แล้วเข้าห้องๆนึงคับ

ขอบคุนทุกท่านมากกเยย

Comment

Working...
                              X